Canowicakte

Cuối cùng sau nhiều ngày lăn lộn trên mạng cuối cùng mình cũng tìm ra cách để unlock con FastConnect X230E này tương đối dễ. bạn nào dùng con này có nhu cầu thì bookmark topic này, khi nào rảnh mình sẽ post đầy đủ hướng dẫn nhé.

dễ lắm, 30s là xong, mang ra ngoài hàng unlock bọn nó làm tí là xong, mắc toi 100k :d ở đây free nhá

================================================== =================

=====================================

hỗ trợ:

Windows2k OS

Windows XP 32 bits OS

WindowsVista 32 bits OS

Windows 7 32 bits OS

===========================================

đầu tiên bạn tải cái này về
sau khi tải về:giải nén, chạy file TPST_TPW0025600_Setup.exe dưới quyền Admin nhé

sau khi cài xong, tháo sim ra, cắm Fastconnect vào máy, bật chương trình vừa cài lên (Run as Admin nhé)

sẽ hiện lên ntn:

các bạn bấm vào Browse, trỏ đường dẫn đến file Download.img

sau đó các bạn bấm tick vào ô Erase Simlock

kết quả:

việc tiếp theo các bạn chỉ việc bấm Start và đợi đến khi dòng Progress báo 100% là ok, các bạn tắt chương trình, tháo Fastconnect ra và lắp sim Viettel vào tận hưởng

Mình dùng con x230s nghe nói nó cũng giống con x230E. Bạn share cho mình thử với. Tìm nát mạng rồi cũng kô có cách nào cả. Có NCK rồi mà kô điền vào được. Thank trước nhe!

có lẽ không được rồi bạn ơi chia bùn nhé

bạn lên mạng search cách xem, cách này mình mất gần 2 tuần mới ra

hung_Phat

có lẽ không được rồi bạn ơi chia bùn nhé

bạn lên mạng search cách xem, cách này mình mất gần 2 tuần mới ra

ke0.xoo2

uhm. dù sao cũng Thank bạn đã share. Mình lên mạng xin bên gmshosting được cái code NCK cũng 2 tuần rồi mà kô biết làm gì với nữa. Tại cái driver nó kô hỏi nhập code thì cũng bó tay.

Cho bạn link tham khảo luôn nè. Cái này hình như của tụi Ấn độ. Nó chỉ cho code chứ không hổ trợ mình cả. Hic

platinum_angel

Cuối cùng sau nhiều ngày lăn lộn trên mạng cuối cùng mình cũng tìm ra cách để unlock con FastConnect X230E này tương đối dễ. bạn nào dùng con này có nhu cầu thì bookmark topic này, khi nào rảnh mình sẽ post đầy đủ hướng dẫn nhé.

dễ lắm, 30s là xong, mang ra ngoài hàng unlock bọn nó làm tí là xong, mắc toi 100k :d ở đây free nhá

================================================== =================

Anh ơi, sao em unlock được rồi mà bỏ sim viettel vào nó nhận nhưng không kết nối được hả anh? Em kết nối trên phần mềm fast connect của mobi và dùng sim viettel tomato!!! Mong các anh giúp đỡ

=====================================

hỗ trợ:

đầu tiên bạn tải cái này về

sau khi tải về:giải nén, chạy file TPST_TPW0025600_Setup.exe dưới quyền Admin nhé

sau khi cài xong, tháo sim ra, cắm Fastconnect vào máy, bật chương trình vừa cài lên (Run as Admin nhé)

sẽ hiện lên ntn:

các bạn bấm vào Browse, trỏ đường dẫn đến file Download.img

sau đó các bạn bấm tick vào ô Erase Simlock

kết quả:

việc tiếp theo các bạn chỉ việc bấm Start và đợi đến khi dòng Progress báo 100% là ok, các bạn tắt chương trình, tháo Fastconnect ra và lắp sim Viettel vào tận hưởng Anh ơi, sao em unlock được rồi mà bỏ sim viettel vào nó nhận nhưng không kết nối được hả anh? Em kết nối trên phần mềm fast connect của mobi và dùng sim viettel tomato!!! Mong các anh giúp đỡ

thegodfather_ad

Anh ơi, sao em unlock được rồi mà bỏ sim viettel vào nó nhận nhưng không kết nối được hả anh? Em kết nối trên phần mềm fast connect của mobi và dùng sim viettel tomato!!! Mong các anh giúp đỡ bạn đã cài cấu hình cho viettel chưa?? nếu không được thì reset máy xem thử

fucku_bimbim

bạn đã cài cấu hình cho viettel chưa?? nếu không được thì reset máy xem thử Cài như thế nào bạn??? Có thể nói rõ hơn giúp mình được không!!!

Các chủ đề có liên quan khác