mình dùng win7 ram 2G,lên mạng một lúc mà ram lên gần tới 100% máy chạy chậm lắm........chạy cao như vậy có ảnh hưởng đến máy không,có cách nào giảm ram đi không?có bạn nào biết chỉ hộ mình vs....Thank các bạn nhiều

Barrington

mình không rành lắm nhưng như vậy là có vấn đề rồi, vì chỉ vào web mà lên 100 phần 100 là không ổn rồi , thường thì cáo lắm cũng chỉ tầm 70% là nhiếu lắm rồi

mr.kanx

bạn quét virus đi nhé và kiểm tra coi trong task manger có ứng dụng nào tốn nhiều ram nhiều nhất,có thẻ là xung đột phần mềm rồi

togepi_151

Thứ nhất, chắc bạn cài nhiều ứng dụng vào máy( có nhiều ứng dụng nặng)

Thứ 2, có thể máy bạn bị nhiễm virut, hay lâu ngày k0 dọn dẹp máy. Quét virut 1 lượt, bạn tải Advanced SystemCare về dọn dẹp máy nha

Thứ 3, vào Run, gõ %temp% rồi xóa hết tất cả các file có trong đó ( thử để ý xem xóa bao nhiêu Mb trong đó). Ấn nút Window, gõ Disk Cleanup, rồi ấn Enter, đợi 1 lúc rồi tích hết vào các ô rồi OK, delete file

mình dùng win7 ram 2G,lên mạng một lúc mà ram lên gần tới 100% máy chạy chậm lắm........chạy cao như vậy có ảnh hưởng đến máy không,có cách nào giảm ram đi không?có bạn nào biết chỉ hộ mình vs....Thank các bạn nhiều Gắn thêm 2G nữa thì có mà dùng tẹt nhé...

Napoleon

mình dùng win7 ram 2G,lên mạng một lúc mà ram lên gần tới 100% máy chạy chậm lắm........chạy cao như vậy có ảnh hưởng đến máy không,có cách nào giảm ram đi không?có bạn nào biết chỉ hộ mình vs....Thank các bạn nhiều Lướt Web mà ram lên gần 100%, vậy là máy bạn có nguy cơ nhiễm virus rồi, dùng 1 Phần mềm quét virus nhé bạn.

lướt web mà bật bao nhiêu tab và có flash hay không, lúc mở máy lên ram chiếm bao nhiêu RAM 2G bật nhiều tab cũng không đến lỗi full RAM như vậy ! Dự là máy có virut hay phần mềm nào đó chiếm nhiều tài nguyên rồi !

foxmilk2001

mình dùng win7 ram 2G,lên mạng một lúc mà ram lên gần tới 100% máy chạy chậm lắm........chạy cao như vậy có ảnh hưởng đến máy không,có cách nào giảm ram đi không?có bạn nào biết chỉ hộ mình vs....Thank các bạn nhiều quét virus đi, mở task manager lên xem là biết do cái gì thấy nhiều file *.exe chạy là hiểu luôn

loantran1481

Bạn vào Task Manager xem thằng nào chiếm nhiều ram nhất rồi up đây thì mới biết chính xác được

bim.lazy

mình tắt web ram lại giảm còn 30%.mà máy mình có bkav2008 mình quét rồi không có.......

mình tắt web ram lại giảm còn 30%.mà máy mình có bkav2008 mình quét rồi không có.......

nếu vậy mình sẽ gỡ trình duyệt đó r cài lại

chip_pro_95

bạn thử dùng phần mềm quét virus khác thử xem, tắt bớt các ứng dụng không cần thiết

Baran

mình tắt web ram lại giảm còn 30%.mà máy mình có bkav2008 mình quét rồi không có....... bkav ah,du`ng nis hay kis ấy,bkav không có la` phải oy

mệt cài windows cho xong 2 tiếng cài windows < 4 tiếng tham gia diễn dàn + test phần mềm có gắng cứu vãn

mà hình như bạn ccaif win7 *64bit có java và cài khá nhiều phần mềm dùng không

Các chủ đề có liên quan khác