bạn xem lại đi ý mình là đem đi bảo hành( mai phương đông nai) nó check không thây lỗi xong cứ cài lại windows nên thấy bực mình lắm hic hic Bạn đem đến một cửa hàng nào đó cũng được, nhờ check lỗi, xem người ta báo giá, đi vài chỗ xem có tìm ra nguyên nhân ko. Lỗi này thật sự thì nghiên về phần cứng hơn là phần mềm ! Mà phần cứng thì Test tận tay mới biết được !

Gow

sao bạn không tải phần mềm về tự check thử hay test thử trong BIOS ấy....Bạn tới bảo hành họ nói thế chứ chắc gì đã vậy....Nếu bản windows 7 nào với máy bạn cũng bị như vậy thì bạn chuyển xuống dùng windows xp xem sao....Mà theo mình,bạn nên chuyển dữ liệu qua ổ cứng khác rồi format lại hết toàn bộ ổ cứng trong máy đi rồi hãy cài lại windows xem sao????Ak,mà bạn đã thử xem có check nhầm gì ở BIOS không nha.Thân! mình đã dung phần mềm check thử HDD với RAM còn BIOS thì chưa đủ trình hihi

bạn nói rõ hơn dc ko? thank nhiều

Bạn đem đến một cửa hàng nào đó cũng được, nhờ check lỗi, xem người ta báo giá, đi vài chỗ xem có tìm ra nguyên nhân ko. Lỗi này thật sự thì nghiên về phần cứng hơn là phần mềm ! Mà phần cứng thì Test tận tay mới biết được ! ok mình sẻ thử xem thank nhiều

bạn xem lại đi ý mình là đem đi bảo hành( mai phương đông nai) nó check không thây lỗi xong cứ cài lại windows nên thấy bực mình lắm hic hic Bạn đem đến một cửa hàng nào đó cũng được, nhờ check lỗi, xem người ta báo giá, đi vài chỗ xem có tìm ra nguyên nhân ko. Lỗi này thật sự thì nghiên về phần cứng hơn là phần mềm ! Mà phần cứng thì Test tận tay mới biết được !

Bạn đem đến một cửa hàng nào đó cũng được, nhờ check lỗi, xem người ta báo giá, đi vài chỗ xem có tìm ra nguyên nhân ko. Lỗi này thật sự thì nghiên về phần cứng hơn là phần mềm ! Mà phần cứng thì Test tận tay mới biết được ! ok mình sẻ thử xem thank nhiều

girlpinklove306

Cài nhiều windows mà chưa ổn thì tớ nghĩ là phần cứng bạn có vấn đề rồi. Mang đến 1 trung tâm hay cửa hàng nào nó khám cho. nếu không thấy gì thì tớ nghĩ cậu nên mua đĩa windows mới hoàn toàn. Máy bạn như vậy chạy Win7 64. Khả năng bị virut rồi đó. bạn thử thằng khác xem sao. KIS chẳng hạn

quy_thuy

Cài nhiều windows mà chưa ổn thì tớ nghĩ là phần cứng bạn có vấn đề rồi. Mang đến 1 trung tâm hay cửa hàng nào nó khám cho. nếu không thấy gì thì tớ nghĩ cậu nên mua đĩa windows mới hoàn toàn. Máy bạn như vậy chạy Win7 64. Khả năng bị virut rồi đó. bạn thử thằng khác xem sao. KIS chẳng hạn

Bạn thử format lại ổ cứng rồi cài lại windows xem sao

Mình cũng bị trường hợp như bạn, sau 3 lần cài windows thì nó lại như bình thường

Mình cũng bị trường hợp như bạn, sau 3 lần cài windows thì nó lại như bình thường

namchautucongtu

-Ổ cứng của bạn có thể sau nhiều lần cài lại windows bị phân mảnh quá nhiều,chống phân mảnh thôi.

-Mở ứng dụng quá nhiều-CPU không sử lý kịp,Nhiều ứng dụng ít dùng đến âm thầm chạy ngốn Ram

-Cpu quá nóng,quạt tản nhiệt máy tính,ổ cứng,nguồn bám nhiều bụi

-Win đang dùng là windows lởm

Bạn thử xem,mình gà lắm biết bấy nhiêu thôi

Arnaldo

Thử check bad hdd bằng hiren xem sao...nghi lắm

Chứ còn virus thì full scan bằng kis rồi, windows thì cài đi cài lại rồi,...thử xem.

kyniem_2008

Mình cũng bị trường hợp như bạn, sau 3 lần cài windows thì nó lại như bình thường mình 4 or 5 lần j đó oy ak hic hic

Radmund

-Ổ cứng của bạn có thể sau nhiều lần cài lại windows bị phân mảnh quá nhiều,chống phân mảnh thôi.

-Mở ứng dụng quá nhiều-CPU không sử lý kịp,Nhiều ứng dụng ít dùng đến âm thầm chạy ngốn Ram

-Cpu quá nóng,quạt tản nhiệt máy tính,ổ cứng,nguồn bám nhiều bụi

-Win đang dùng là windows lởm

Bạn thử xem,mình gà lắm biết bấy nhiêu thôi uk thank bạn đã cho ý kiến

ổ cứng mình dùng ccleaner or tuneup để chong phân mảnh

mở ứng dụng nhiều thì không đúng máy mới cài lại windows không có nhiều chương trình.nếu có thì mình đã tắt triệt để băng tuneup

cpu với quạt như mình nói ban đầu nó không hề nóng cpu tầm 10% thôi bạn ak

cái cuối mình kung nghi nghi tại đi mua đĩa windows nên không bit được windows lởm hay ko? hihi cài gần như là hit các bản windows oy mà không lẽ cứ gặp lởm wai hihi để coi cái này lại kỹ xem sao hihi

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ phần 3 Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu, thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ Phần 2 Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ phần 1 Khoa học kỹ thuật 0
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
D Máy thiết bị trong công nghệ thực phẩm - Tổng hợp Khoa học kỹ thuật 0
D Hoàn thiện kế toán tiêu thụ sản phẩm và xác định kết quả tiêu thụ sản phẩm tại Nhà máy thiết bị bưu Luận văn Kinh tế 0
N Một số biện pháp nhằm nâng cao hiệu quả sử dụng máy móc thiết bị tại Công ty Đầu tư Xây lắp và Thươn Luận văn Kinh tế 0
R Một số biện pháp nhằm hoàn thiện hoạt động nhập khẩu vật tư, máy móc, thiết bị ở Công ty Xây Dựng 7 Luận văn Kinh tế 0
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác