admin và các pro chỉ dùm hic hic

máy mình từ lúc cài lại windows thường xuyên bị "not responding" khi mở bất kỳ chuơng trình gì chrome,yahoo,mycomputer.....

mình cảm giác như máy không mún chạy ak.cpu không quá 10%.ram 4G thì 30%. Mình cài đi cài lại windows mà mà không giải quyết dc(đã đem đi BH).tắt chương trình khởi động,dùng phần mềm tăng tốc máy,chỉnh regedit,check lỗi HDD,RAM...nói chung là làm kung nhiều mà không hit dc. thấy bực bội ghê thà mà nó nóng hay chạy vù vù rồi đứng máy thì không sao đằng này cứ mở chương trình gì lên là cứ not responding. Nghe nhạc thì gióng như nghe DJ điên hết người hic hic mọi người chỉ đùm !!! thank

hoane35

check hết rồi mà check virus chưa? NIS 2012 full scan hàng tá lần rồi hức hức

Dùng nhiều phiên bản windows vẫn thế sao bạn? đúng rồi bạn ơi trước dùng home chậm đem đi bảo hành nó chơi ultimale về nhà 2 bữa vẫn bị vậy đưa ra nó chuyển quá pro xong kung bị vậy giờ minh cài lại home kung bị vậy hic hic

Bain

đúng rồi bạn ơi trước dùng home chậm đem đi bảo hành nó chơi ultimale về nhà 2 bữa vẫn bị vậy đưa ra nó chuyển quá pro xong kung bị vậy giờ minh cài lại home kung bị vậy hic hic Lỗi của bạn thường là do win, một số cũng liên quan đến phần cứng, thường nhất là do Ram và ổ cứng. Mình nghĩ bạn thử cài lại windows 1 lần nữa, dùng đĩa mới hoàn toàn, cài thử windows 8 đi. Không được thì đem bảo hành !

xuongrong_den

Mình đoán chắc nó bị lỗi phần cứng gì đó rồi, bạn thử kiếm một hệ điều hành usb hay cd nào đó chạy thử xem. Nếu boot từ cd mà chạy ngon có nghĩa là bị ổ cứng: lỗi ổ cứng, virus, lỗi win... Nếu vẫn bị thì lỗi cái phần khác như ram, chíp...

Không đúng thì thôi nhen, mình gà lắm

bebyhoneylovely

Lỗi của bạn thường là do win, một số cũng liên quan đến phần cứng, thường nhất là do Ram và ổ cứng. Mình nghĩ bạn thử cài lại windows 1 lần nữa, dùng đĩa mới hoàn toàn, cài thử windows 8 đi. Không được thì đem bảo hành ! dùng xp xem thế nào bạn @@

dung_hanh

Lỗi của bạn thường là do win, một số cũng liên quan đến phần cứng, thường nhất là do Ram và ổ cứng. Mình nghĩ bạn thử cài lại windows 1 lần nữa, dùng đĩa mới hoàn toàn, cài thử windows 8 đi. Không được thì đem bảo hành ! Thank bạn. mình đem đi bảo hành thì nó kung check HDD rồi RAM xong thấy không bi j nên cài lại win.nhưng không thể hết dc.mình đã mua đia windows mới về cài nhưng không hết hức hức chắc phải đưa đến trung tâm của dell wa.

yvonneyk

Thank bạn. mình đem đi bảo hành thì nó kung check HDD rồi RAM xong thấy không bi j nên cài lại win.nhưng không thể hết dc.mình đã mua đia windows mới về cài nhưng không hết hức hức chắc phải đưa đến trung tâm của dell wa. Mình đã check hết rồi mà ok thì chỉ còn cách đem bảo hành thôi bạn, nhiều lỗi phần mềm không check ra được nữa nên tốt nhất đem đi !

phaply_k19

win8 chưa thịnh hành , hãng chuối hơn xp + win7 mà bắt ng ta cài , tốt nhất là mua đĩa windows xp mới tinh về cài hay là máy bạn khoẻ thì windows 7 mà táng , nếu vẫn bị thì chắc là CPU mà bạn đợi xem nó not responding mất bao lâu hay là phải rs lại máy , chứ cứ lỗi là cài windows thì hỏng . Xác định đem BH thì cứ đáp đấy 2 3 ngày or 1 tuần cho nó test .

tidius2625

Mình đoán chắc nó bị lỗi phần cứng gì đó rồi, bạn thử kiếm một hệ điều hành usb hay cd nào đó chạy thử xem. Nếu boot từ cd mà chạy ngon có nghĩa là bị ổ cứng: lỗi ổ cứng, virus, lỗi win... Nếu vẫn bị thì lỗi cái phần khác như ram, chíp...

Không đúng thì thôi nhen, mình gà lắm mình đưa đi bảo hành nó bảo ổ cứng với ram không bị gì hết xong nó toàn cài lại windows mới điên chứ

mình tự dùng mấy phần mềm kiểm tra kung không thấy bị gì.mình sẻ thử cách của bạn xem thank nhiều

win8 chưa thịnh hành , hãng chuối hơn xp + win7 mà bắt ng ta cài , tốt nhất là mua đĩa windows xp mới tinh về cài hay là máy bạn khoẻ thì windows 7 mà táng , nếu vẫn bị thì chắc là CPU mà bạn đợi xem nó not responding mất bao lâu hay là phải rs lại máy , chứ cứ lỗi là cài windows thì hỏng . Xác định đem BH thì cứ đáp đấy 2 3 ngày or 1 tuần cho nó test . Mình kêu bạn kia cài là để check tốc độ có cải thiện không thôi. Mà windows 8 có bản RTM rồi còn gì

Dakota

win8 chưa thịnh hành , hãng chuối hơn xp + win7 mà bắt ng ta cài , tốt nhất là mua đĩa windows xp mới tinh về cài hay là máy bạn khoẻ thì windows 7 mà táng , nếu vẫn bị thì chắc là CPU mà bạn đợi xem nó not responding mất bao lâu hay là phải rs lại máy , chứ cứ lỗi là cài windows thì hỏng . Xác định đem BH thì cứ đáp đấy 2 3 ngày or 1 tuần cho nó test . đưa đi bảo hành nhiều quá mà chả thấy khả quan chỉ thấy đưa đi bảo hành là có windows mới ak hic hic

mình thấy nản rồi, máy bị not responding tầm 3 đến 7s không bị rs lại máy. máy mình core i3,ram 4G hic hic

Dannie

win8 chưa thịnh hành , hãng chuối hơn xp + win7 mà bắt ng ta cài , tốt nhất là mua đĩa windows xp mới tinh về cài hay là máy bạn khoẻ thì windows 7 mà táng , nếu vẫn bị thì chắc là CPU mà bạn đợi xem nó not responding mất bao lâu hay là phải rs lại máy , chứ cứ lỗi là cài windows thì hỏng . Xác định đem BH thì cứ đáp đấy 2 3 ngày or 1 tuần cho nó test . đưa đi bảo hành nhiều quá mà chả thấy khả quan chỉ thấy đưa đi bảo hành là có windows mới ak hic hic

mình thấy nản rồi, máy bị not responding tầm 3 đến 7s không bị rs lại máy. máy mình core i3,ram 4G hic hic

hoadongnoi279

sao bạn không tải phần mềm về tự check thử hay test thử trong BIOS ấy....Bạn tới bảo hành họ nói thế chứ chắc gì đã vậy....Nếu bản windows 7 nào với máy bạn cũng bị như vậy thì bạn chuyển xuống dùng windows xp xem sao....Mà theo mình,bạn nên chuyển dữ liệu qua ổ cứng khác rồi format lại hết toàn bộ ổ cứng trong máy đi rồi hãy cài lại windows xem sao????Ak,mà bạn đã thử xem có check nhầm gì ở BIOS không nha.Thân!

Quarrie

sao bạn không tải phần mềm về tự check thử hay test thử trong BIOS ấy....Bạn tới bảo hành họ nói thế chứ chắc gì đã vậy....Nếu bản windows 7 nào với máy bạn cũng bị như vậy thì bạn chuyển xuống dùng windows xp xem sao....Mà theo mình,bạn nên chuyển dữ liệu qua ổ cứng khác rồi format lại hết toàn bộ ổ cứng trong máy đi rồi hãy cài lại windows xem sao????Ak,mà bạn đã thử xem có check nhầm gì ở BIOS không nha.Thân!

Mình đã check hết rồi mà ok thì chỉ còn cách đem bảo hành thôi bạn, nhiều lỗi phần mềm không check ra được nữa nên tốt nhất đem đi ! bạn xem lại đi ý mình là đem đi bảo hành( mai phương đông nai) nó check không thây lỗi xong cứ cài lại windows nên thấy bực mình lắm hic hic

khungbodanhxoso

sao bạn không tải phần mềm về tự check thử hay test thử trong BIOS ấy....Bạn tới bảo hành họ nói thế chứ chắc gì đã vậy....Nếu bản windows 7 nào với máy bạn cũng bị như vậy thì bạn chuyển xuống dùng windows xp xem sao....Mà theo mình,bạn nên chuyển dữ liệu qua ổ cứng khác rồi format lại hết toàn bộ ổ cứng trong máy đi rồi hãy cài lại windows xem sao????Ak,mà bạn đã thử xem có check nhầm gì ở BIOS không nha.Thân! mình đã dung phần mềm check thử HDD với RAM còn BIOS thì chưa đủ trình hihi

bạn nói rõ hơn dc ko? thank nhiều

Mình đã check hết rồi mà ok thì chỉ còn cách đem bảo hành thôi bạn, nhiều lỗi phần mềm không check ra được nữa nên tốt nhất đem đi ! bạn xem lại đi ý mình là đem đi bảo hành( mai phương đông nai) nó check không thây lỗi xong cứ cài lại windows nên thấy bực mình lắm hic hic

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ phần 3 Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu, thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ Phần 2 Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ phần 1 Khoa học kỹ thuật 0
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
D Máy thiết bị trong công nghệ thực phẩm - Tổng hợp Khoa học kỹ thuật 0
D Hoàn thiện kế toán tiêu thụ sản phẩm và xác định kết quả tiêu thụ sản phẩm tại Nhà máy thiết bị bưu Luận văn Kinh tế 0
N Một số biện pháp nhằm nâng cao hiệu quả sử dụng máy móc thiết bị tại Công ty Đầu tư Xây lắp và Thươn Luận văn Kinh tế 0
R Một số biện pháp nhằm hoàn thiện hoạt động nhập khẩu vật tư, máy móc, thiết bị ở Công ty Xây Dựng 7 Luận văn Kinh tế 0
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác