Kirkland

như tiêu đề mình đã nói, mọi ng giúp mình khởi động hay tắt 1 chương trình bằng các lệnh trong cmd.

Giả dụ em muốn khởi động hay tắt chương trình CCleaner ( e cài ở ổ C, mặc định đường dẫn: C:\Program Files\CCleaner) thì làm thế nào ạ

Thank mọi ng rất nhiều

Trong CMD bạn thực hiện lệnh về C:\

Nếu gõ cả đường dẫn C:\Program Files\CCleaner thì CMD không hiểu vì có 1 khoảng trắng. Nếu không có khoảng trắng thì quá OK!

Bạn làm theo từng bước

C:\> cd Program Files

hay

C:\> cd Program Files\CCleaner

C:\Program Files>CCleaner\CCleaner.exe để chạy

C:\Program Files\CCleaner>CCleaner.exe

Đóng chương trình = lệnh trong CMD

C:\> taskkill /im ccleaner.exe

anthikimngoc

Trong CMD bạn thực hiện lệnh về C:\

Nếu gõ cả đường dẫn C:\Program Files\CCleaner thì CMD không hiểu vì có 1 khoảng trắng. Nếu không có khoảng trắng thì quá OK!

Bạn làm theo từng bước

C:\> cd Program Files

hay

C:\> cd Program Files\CCleaner

C:\Program Files>CCleaner\CCleaner.exe để chạy

C:\Program Files\CCleaner>CCleaner.exe

Đóng chương trình = lệnh trong CMD

C:\> taskkill /im ccleaner.exe Quá hay, còn j tuyệt hơn, Thank bạn nhiều lắm

Nhưng bạn ơi, cho mình hỏi nốt câu cuối được không? Làm thế nào để tắt IDM đang down bằng cmd

Thú thực là khu trọ mình có thằng down nhiều, mình kiểm soát được cmd của nó, nhưng t không biết lệnh dừng down, hay tắt hẳn down IDM bằng cmd.

nếu dùng lệnh C:\> taskkill /im IDMan.exe thì nó chỉ ẩn xuống tray, nó vẫn down, chứ nó không tắt

Thương thì thương cho chót, giúp mình với

nếu dùng lệnh C:\> taskkill /im IDMan.exe thì nó chỉ ẩn xuống tray, nó vẫn down, chứ nó không tắt

Bạn dùng dòng lịnh sau: C:\> taskkill /im IDMan.exe /f
Viết thêm: Bạn có thể dùng Notepad để tạo file Kill IDM.bat với nội dung như trên. Khi cần tắt IDM bạn chỉ cần chạy file này.

luckystar2979

Bạn dùng dòng lịnh sau: C:\> taskkill /im IDMan.exe /f
Viết thêm: Bạn có thể dùng Notepad để tạo file Kill IDM.bat với nội dung như trên. Khi cần tắt IDM bạn chỉ cần chạy file này.

hura, được rồi, đúng là cần j ở vn-zôm đều có, tk bạn hiền

fan_tctuvan

vui gì mà vui, tự sướng ở máy mình chứ làm được gì , đừng nói gieo virut' nhá

Inocente

Tắt ngta làm gì tội nghiệp , giới hạn tốc độ download lại là ok rồi . Chơi cái kiểu ngta đang xài mà cắt nó điên len lại phù mỏ

huonguyen_mk

vui gì mà vui, tự sướng ở máy mình chứ làm được gì , đừng nói gieo virut' nhá Tắt ngta làm gì tội nghiệp , giới hạn tốc độ download lại là ok rồi . Chơi cái kiểu ngta đang xài mà cắt nó điên len lại phù mỏ không phải như các bạn nghĩ. Mạng khu trọ t do t quản lý

Có 1 vài thành phần chuyên môn download vào giờ cao điểm, mà down mấy phim HD toàn mấy Gb. Mình chấn chỉnh nhưng bọn này không nghe. Mạng chậm cả khu trọ lại kêu ca t.

Thế nên mới phải dùng biện pháp mạnh như vậy.

Hì, lần này làm được rồi, sướng

không phải như các bạn nghĩ. Mạng khu trọ t do t quản lý

Có 1 vài thành phần chuyên môn download vào giờ cao điểm, mà down mấy phim HD toàn mấy Gb. Mình chấn chỉnh nhưng bọn này không nghe. Mạng chậm cả khu trọ lại kêu ca t.

Thế nên mới phải dùng biện pháp mạnh như vậy.

Hì, lần này làm được rồi, sướng Như mình nói ở trên , tại sao bạn lại không giới hạn tốc độ download ở mức thấp để đảm bảo mạng chạy tốt . nHư vậy thì không ai nói gì được bạn và được lòng mọi người

Như mình nói ở trên , tại sao bạn lại không giới hạn tốc độ download ở mức thấp để đảm bảo mạng chạy tốt . nHư vậy thì không ai nói gì được bạn và được lòng mọi người làm thế nào vậy bạn ơi. Mình search google mãi cách làm như thế rồi

Nhưng không được. bạn có cách nào chỉ t với. Nếu làm được như thế thì tốt quá còn j`

Các chủ đề có liên quan khác