quephuongct

mấy bác đọc góp ý phân tích giùm em : Dùng Hirent boot để khôi phục dữ liệu vậy 3 file này : Images, text , video .File nào dễ khôi phục và khôi phụ mạnh nhất?câu quan trọng là TạI Vì Sao?? nhìn câu hỏi có vẻ khó nhưng search k có .

ILOVE_YOU

Cái quan trọng để bạn khôi phục dữ liệu:
1.Là cách bạn mất dữ liệu ra sao, file đã từ lâu hay mới, mất do Ghost, Fomat, xóa thùng rác..mỗi cách thì ra sẽ dùng một công cụ chuyên dụng khác nhau.
2.Nguyên tắc để khôi phục dữ liệu là tránh bị ghi đè lên.Ví dụ ở 1 thư mục bạn dùng chuyên để lưu ảnh, 1 bức ảnh tên 001 khi bạn xóa đi và bạn lại tiếp tục copy vào đó 1 file cũng là 001 cứ xóa và copy như thế độ chục lần là khỏi cứu được hoàn toàn.
3.Thường thì không phân biệt file là gì nếu file đó không bị ghi đè lên thì kể cả file video 4-5GB thì vẫn khôi phục được hoàn toàn, nhưng nếu lỗi thì 1 file text 1KB cũng sẽ không khôi phục được nếu được thì sẽ bị lỗi không sử dụng được.
4.Khi bị mất dữ liệu thì phải bình tĩnh tránh dùng tràn lan các công cụ khôi phục, và tránh sử dụng hay sao lưu lên phân vùng cần khôi phục, thì tỉ lệ cứu được dữ liệu sẽ giảm đi.

Đôi chút về kinh nghiệm của mình, mong sẽ có ích cho bạn.

conginuakhongem

Mình đã nhiều lần phục hồi dữ liệu trên HDD, USB và thẻ nhớ nên cũng đồng ý với bạn pickpao về những điểm trên (trong đó nhấn mạnh là không được ghi đè và không được dùng nhiều công cụ mà phải xác định file bị mất do đâu rồi dùng soft thích hợp). Mình trả lời ở cái bạn không hỏi: trong các file trên phục hồi thành công và không bị lỗi theo thứ tự: file text, file image và file video (có lẻ do số sector của file càng nhỏ thì khả năng xảy ra lỗi càng ít). Riêng có điều này là file ảnh nằm ở desktop mà bị delete+shift thì lại dễ bị mất file nhất cho dù bạn dùng ngay undelete khi delete.

ah cái này mình biết but cũng tks bạn đã góp y nha

Cái quan trọng để bạn khôi phục dữ liệu:

1.Là cách bạn mất dữ liệu ra sao, file đã từ lâu hay mới, mất do Ghost, Fomat, xóa thùng rác..mỗi cách thì ra sẽ dùng một công cụ chuyên dụng khác nhau.

2.Nguyên tắc để khôi phục dữ liệu là tránh bị ghi đè lên.Ví dụ ở 1 thư mục bạn dùng chuyên để lưu ảnh, 1 bức ảnh tên 001 khi bạn xóa đi và bạn lại tiếp tục copy vào đó 1 file cũng là 001 cứ xóa và copy như thế độ chục lần là khỏi cứu được hoàn toàn.

3.Thường thì không phân biệt file là gì nếu file đó không bị ghi đè lên thì kể cả file video 4-5GB thì vẫn khôi phục được hoàn toàn, nhưng nếu lỗi thì 1 file text 1KB cũng sẽ không khôi phục được nếu được thì sẽ bị lỗi không sử dụng được.

4.Khi bị mất dữ liệu thì phải bình tĩnh tránh dùng tràn lan các công cụ khôi phục, và tránh sử dụng hay sao lưu lên phân vùng cần khôi phục, thì tỉ lệ cứu được dữ liệu sẽ giảm đi.

Đôi chút về kinh nghiệm của mình, mong sẽ có ích cho bạn

dễ fục hồi là do số sector của file ah bạn còn lí do nào nữa k .!!!.ah tks bạn nha

Mình trả lời ở cái bạn không hỏi: trong các file trên phục hồi thành công và không bị lỗi theo thứ tự: file text, file image và file video (có lẻ do số sector của file càng nhỏ thì khả năng xảy ra lỗi càng ít). Riêng có điều này là file ảnh nằm ở desktop mà bị delete+shift thì lại dễ bị mất file nhất cho dù bạn dùng ngay undelete khi delete.

xara_IT

M thấy ảnh và nhạc dễ khôi phục hơn cả, các file text khôi phục xong dễ bị lỗi/

Theo thứ tự : text ,Images , video .Theo mình là vậy , tuy nhiên khả năng xảy ra lỗi ( không mở file được khi cứu lại ) thì ngược lại .

Ý kiến bản thân .