Orahamm

thực sự thì vẫn chưa hiểu gì ==

kiểu này còn ngủ trên google dài dài T.T

Fenton

thực sự thì vẫn chưa hiểu gì ==

kiểu này còn ngủ trên google dài dài T.T Bạn chụp cái ảnh lên xem nào, tiện thể hỏi luôn bạn là bạn cài bản windows x64 hay x86

Program Files (x86) Cái này là bạn đang cài bản 64 bit roài X86 là bản 32 bit mà Bây giờ bạn 32 bit hay 64 bit là cách mã hoá của phần mềm. nếu máy bác x86 thì cài cái gì cũng vào chỗ 32 bit nhé.

X86 là bản 32 bit mà Bây giờ bạn 32 bit hay 64 bit là cách mã hoá của phần mềm. nếu máy bác x86 thì cài cái gì cũng vào chỗ 32 bit nhé. Haizz, ý tui là cài bản 64 bít thì trong ổ C mới có thêm folder Program Files (x86), hiểu nhầm ý tui roài

Ai chả bít x86 là 32 bít, x64 là 64 bít

Bạn chụp cái ảnh lên xem nào, tiện thể hỏi luôn bạn là bạn cài bản windows x64 hay x86 k biết luôn ==. bản này hôm mua máy họ cài để test máy.

haihcmuns_06

Haizz, ý tui là cài bản 64 bít thì trong ổ C mới có thêm folder Program Files (x86), hiểu nhầm ý tui roài

Ai chả bít x86 là 32 bít, x64 là 64 bít đúng rồi. ổ C của tui có

Program Files

Program Files (x86)

Drystan

làm sao để chuyển từ 64-bit về 32-bit vậy chỉ dùm mình? Chỉ có cách cài lại windows thôi bạn ạ

luna_cute90

mà tui vào folder windows có 3 file

system

system32

systemWOW64

chẳng biết là bản nào ??? Của bác là 64. Mua máy chắc họ cài sẵn cho rồi. có thư mục X86 đó là 64 đó bác. Mà nhìn vào cái properties ở computer có mà. 4gb trở lên dùng 64 bit nhé

pinky_mup

X86-32bit : Ram =< 2GB

X64-64Bit: Ram >= 1GB ( >1GB không rõ chưa test bao giờ) ps: thuòng thì 64bít nặng nên Ram 4GB mới cài 64Bít chứ không có nghĩa ram 2Gb không cài dk 64 bít

Còn thanh Ram của Bạn 4GB thì nên cài 64 bít

Đĩa windows bao h bạn mua cũng có 2 phần x86 & x64 . Nên chon x64 mà cài thôi.
à mà 64 hay 32 là phụ thuộc vào đĩa mình cài à???

mình cài lại windows h đang dùng 32 ???

kiki_coco02

cái này dễ thôi, muốn cài bản nào thì phải xem ram của bạn

dưới 3G ram thì dùng 32bit(bản 32bit chỉ nhận ram khoảng 3,4G),còn từ 4G ram trở lên thì dùng 64bit mới nhận đủ ram

thèn 32bit với thèn 64bit thì bạn quan tâm tới khi cài các soft cho 32 hay 64 để cài cho đúng là được, windows 32bit mà cài soft 64bit là có vấn đề và ngược lại.

Adael

RAM của tớ 4G vậy nên dùng cái nào ??? ừ thì cao đó mà chỉ cần 32 là vô từ rồi

mrala_lonely

X86 là bản 32 bit mà Bây giờ bạn 32 bit hay 64 bit là cách mã hoá của phần mềm. nếu máy bác x86 thì cài cái gì cũng vào chỗ 32 bit nhé. Máy mình Program Files (x86) nhưng 64bit đây này

Bạn vào start / All programs / Accessories / system tools / system information

bạn xem ở mục system type

nếu nó ghi là X86-Based PC có nghĩa là hệ thống đang chạy bản 32 bit

nếu nó ghi là X64-Based PC có nghĩa là hệ thống đang chạy bản 64 bit

Rồi bạn chọn đúng phiên bản cài đặt phù hợp với máy nhé Mình nói X86 là ở đây nè các bạn chứ ở program gì gì thì mình cũng k biết nữa xl nha.

Các chủ đề có liên quan khác