Covyll

Tinh hinh là máy cua em có 3 ổ C,D,E, hom qua e có cai lai win7, khi cai em có fomat o C và E de chia lai ổ, sau khi cai xong em mở computer len thì thấy mat o E, em co vao Disk Management dinh dang nhưng không được, bác nao pro về máy tinh giup em với. Tks cac bác nhiều. Cho xem cai hinh đi bác !!

vu_luong

Kiểu nay lai Fomat xong quen không tạo lại moi vay ah, không co du liệu gì thi don giản, lên mang download cái Easeus Partition Master Home Edition ve ma phân vùng lai ngay trên win!

minh nghi nó bị unallocated hoac free space, ban xem lại trong Disk Management thu xem 50% la nó ở đây, còn 50% kia la no bị gộp chung voi ổ C luôn rồi, ban kiem tra lại dung luong ổ C thu xem sao, nếu no = C cũ + E cu thi bị gộp rồi đó, con neu dung lượng o C mới vẫn = C cu thì no nam trong ý kien o trên đấy

anbaconbaba

the dung lượng ổ E o đi đâu ,vao o C đúng không ,coi lai di 50% la nó ở đây, còn 50% kia la no bị gộp chung voi ổ C luôn rồi, ban kiem tra lại dung luong ổ C thu xem sao, nếu no = C cũ + E cu thi bị gộp rồi đó, con neu dung luong o C moi van = C cu thì no nam trong ý kien o trên đấy o C của em van con nguyên, em co xem trong Disk Management co thấy ổ E hien ra, nó co mau vàng đó bác,

E co kích chuột phai vao và nhấn New Simple Volume va next!

Sau khi finish thi no thông báo the nay " There is not enough space available on the disk(s) to computer this operation"

Các bac giup em với.

Ambros

Hầu het cac máy tính tren bon phân vùng de bi vấn đề như vậy. De giai quyết lỗi thieu khong gian ổ dia nhu trên bạn co the tìm cách giam dung lượng dữ lieu tren ổ C roi chay lại, hay gop G vào D, hoac dung phần mềm chuyen dinh dạng partition nhu Partition Magic, Arconis Disk... Đây khong phai là lỗi kho giai quyết.

em thu roi bác phong 1109 nhung không được, con dung phần mềm thi em chưa thử, chua dow về được. Cac bac cho em xin cai link dow với.

anhkiethoalan

Tình hinh la máy của em co 3 ổ C,D,E, hôm qua e co cai lại win7, khi cai em có fomat o C và E de chia lai ổ, sau khi cai xong em mo computer lên thì thay mat ổ E, em co vào Disk Management dinh dạng nhưng không được, bac nao pro về may tinh giúp em với. Tks cac bac nhiều.

quangtu20022001

Format cai do không được a ? Khong làm được tren may thì bỏ dia boot vào đi bạn, nó van day chứ k mat di đâu đâu/

Criston

hồi truoc co bị thế nay khi test 1 phan mem nhưng không ro phan mềm khôi phuc lai nhưng hình nhu la MiniTool Partition Recovery = lay dung lượng ổ do + ổ thứ 2 roi lấy lại duoc thoi

nhưng truoc tien dùng thử cai nay trước đi da Find and Mount

phan.huutri

Bạn vao trang này download về acronis-disk-director-suite-11-home-11-0-216.zip:

Bạn keo gan cuối trang ghi lai serial xong bam vao chữ Download. Cho 5 giây va chon Server US.

sep_truong

Cám on Bac tuainhan nha, Vang khong fomat được bác toannv.uct ak`, may cai phần mem do là phần mem gi vậy bác vtt123456monkey em khong biet mấy cái do ak` hi!

rua_sock

Thế này nhé:

1. Chú can lay lại dữ lieu o E: Thì nen dung các phần mem khoi phục dữ liệu, khôi phuc o cứng để phuc hoi lại ổ E

2. O E chả có gì sất, xoa di cũng chả an hai gì: Bấm chuot phai vào cái cho mau cam cam vang vang đó, nhấn delete no lun

Sau do bam chuột phải vao o C, chọn mo rong (ext... gì đó, chả nhớ, ngu anh van lắm), gộp het dung lượng nó vao o C lun, hay sang o khac thì tùy

Burkhart

không delete no được bác cyberat ak, em bi mất hết dung luong nê chỉ muon lay lại dung luong thoi chứ không lay lai dữ liệu ạ.

Các chủ đề có liên quan khác