thuynguyen_bmt

Mọi nguoi xem hộ xem laptop cua mình dạo nay no khởi động chậm quá, trong khi minh cha có cài gi nhieu chương trinh cả

Bảng chuong trinh Starup của mình đây

Còn day la cấu hình may cua mình

Pro nào ranh thi chỉ giáo giúp nhé, em no khởi động cham lam ấy, mất hon 1p từ lúc an nut nguồn. máy minh moi chỉ vừa cai lai windows và chi cai mấy chuong trinh như: trinh duyet web,IDM,TuneUp Utilities, garena, yahoo, NIS, Xampp, vs may phần mềm laptop trinh cần dùng thôi

tranphu_quoc

Bạn la dan lập trình ma may khởi động cham cung vác đi hỏi à, nghe co vẻ khó tin nhỉ.

h_kute

ko virut không gi het máy khởi dong 1 phút đối voi xp là bình thuong nha

còn neu la windows 7 thi dung advanced system care pro 6.0 portable cho no sửa lỗi

sau nay 1 tuần hãng shutdoww 1 lan ma xài hibernate cho suong tắt = hibernate 30 giay xong thì rút dien bat điện vào lai windows luôn chả chay gi nữa

1 phút la thoi gian bt rùi

trungvina79

ko virut không gi hết máy khoi dong 1 phút doi voi xp là binh thuong nha

còn nếu la windows 7 thì dung advanced system care pro 6.0 portable cho no sua lỗi

sau này 1 tuan hãng shutdoww 1 lan mà xài hibernate cho suong tat = hibernate 30 giay xong thì rut dien bật điện vao lai windows luôn cha chay gì nữa

1 phut la thời gian bt rui
1 ph ma bt ah,thread up cau hi`nh máy lên coi

t1nhy3ul4gj91

1 ph ma bt ah,thread up cau hi`nh máy lên coi 1p den duoi 1 p ma cau hình thớt ro mon một ra day up gì nữa

nếu ma 2 p thì moi lo nè

Rennie

HiHI, Thank các bạn da quan tâm . Hien gio máy mình khoi dong chỉ còn mat co 45s thôi sau khi chat loc ý kiến tu cac bạn

Caddaric

Ban la dân lập trinh ma máy khởi dong cham cũng vác di hoi à, nghe co ve khó tin nhỉ. Đâu phai cu dân lập trinh la làm được hết đâu

tranhangtour

xem coi co virut không

chụp task manager voi tab process len het xem nào

Cua ban đây

Admon

Bạn chuot phai My computer --> Properties --> Advandced ---> Setting (dong thuc 3) -- va thay đổi các giá

trị trong 2 khung " Time Display ..." thanh 0 hay bạn co the bỏ dấu tich 2 ô này, day la số giây he thong sẽ

hiển thị menu boot luc khoi động.Mục Starup cua ban tắt những cai sau đi.Mục 2,6,8,9 roi Resart lại máy.

phuc_nguyen

Moi nguoi xem hộ xem laptop cua minh dạo này no khoi động chậm quá, trong khi minh chả có cai gi nhiều chương trinh cả

Bảng chuong trinh Starup cua minh đây

Còn đây la cau hình máy của mình

Pro nao ranh thì chỉ giao giup nhé, em no khoi động chậm lắm ấy, mat hon 1p từ luc an nút nguồn. may minh mới chỉ vua cai lại windows va chi cài mấy chuong trinh như: trình duyệt web,IDM,TuneUp Utilities, garena, yahoo, NIS, Xampp, vs may phan mềm lập trinh can dùng thôi Chi giu lại Nis, IDM, ELAN 9chuootj cam ứng) còn tat het các tiến trinh khoi động cung windows đi.

Vào tiếp the Boot -> Boot Options -> Tang Max số nhân ho tro khởi động luôn (nếu CPU nhieu nhân)

Phần mềm Tuneup cung chả nên dùng, chơi ccleaner don rác là đủ, Tuneup no can thiệp hệ thong sau quá, tinh chinh cung chả nhanh them bao nhiêu. Mấy Phần mềm nay cứ dụ mua ban quyền thôi

Mà o cung HDD thì no can độ trễ de o cứng quay du toc độ, ép qua no mau hỏng. Muon nhanh thay cái o SSD thì đảm bao tam 20s đổ về.

greenagervn

Moi nguoi xem hộ xem laptop cua minh dạo này no khoi động chậm quá, trong khi minh chả có cai gi nhiều chương trinh cả

Bảng chuong trinh Starup cua minh đây

Còn đây la cau hình máy của mình

Pro nao ranh thì chỉ giao giup nhé, em no khoi động chậm lắm ấy, mat hon 1p từ luc an nút nguồn. may minh mới chỉ vua cai lại windows va chi cài mấy chuong trinh như: trình duyệt web,IDM,TuneUp Utilities, garena, yahoo, NIS, Xampp, vs may phan mềm lập trinh can dùng thôi Theo minh nguyên nhân co the là VMware, cai thang này vào thi may khởi động khá lâu, minh tung bị.

Các chủ đề có liên quan khác