sweet_candy_039

xin hoi cac pro em co 2 cái usb . 1 cái 4g va 1 cái 8g nhung không có cái nao dinh dạng sang NTFS dk .e đang dùng win7. usb hang kington . ai biet thì chỉ giúp . e da dùng đủ loai phan mềm rồi ma van không đk. thank trước

Anynnawg

Cắm USb vào máy > Mỏ computer > Nhấp chuọt phải vào usb > Format... > File system > chỉnh NTFS > Start

up frimware mói cho nó đi .search trong diẽn đàn hoặc google có dày nhóc đó,tui cũng bị con PNY 8G,mới làm xong

hoặc bạn tham khảo ỏ day

chịu khó tìm hiẻu nhá chúc bạn thành công

Vere

xin hoi các pro em co 2 cái usb . 1 cai 4g và 1 cai 8g nhưng không co cái nào dinh dang sang NTFS đk .e dang dung win7. usb hang kington . ai biet thi chỉ giúp . e đã dùng du loai phần mềm roi ma vẫn không đk. thank trước 1. Ban chuot phải vào My Computer ~> Manage. Nhin vao Menu bến trai ban chọn Device Manager, nhìn sang khung ben phai chọn Disk Driver.

2. Tại Disk Driver ban se thấy hiện len ten các ổ lưu trữ. Ban nhay chuột phai vao USB can format chọn Properties, chon the Policies, tiếp tuc tich chọn Optimize for performane.

3. Sau buoc này máy tinh se nhận diện lai USB của bạn, va ban có thể format USB voi dinh dạng NTFS theo cach bình thường.

Chuột phai vao USB ~> Format ~> File system de la NTFS.

4. XONG. cHUC THANH CÔNG :2

Andrian

1. Bạn chuot phai vào My Computer ~> Manage. Nhìn vao Menu bến trái ban chon Device Manager, nhin sang khung bên phai chon Disk Driver.

2. Tai Disk Driver bạn se thay hiện lên ten cac ổ lưu trữ. Bạn nhay chuot phải vao USB cần format chon Properties, chọn thẻ Policies, tiep tuc tích chọn Optimize for performane.

3. Sau buoc nay máy tính se nhan diện lại USB cua bạn, và ban co thể format USB voi định dạng NTFS theo cach binh thường.

Chuot phai vào USB ~> Format ~> File system de là NTFS.

4. XONG. cHÚC THANH CONG :2 sao khong co Optimize for performane bac ơi . chi co quick removal(default) va better perfomance thôi

Clarke

không duoc dung lệnh này thu vao cmd chạy quyền admin:

convert tên o muon convert /fs:ntfs

Ví dụ:

convert e: /fs:ntfs

E trên la ten ổ USB hay phan vùng trên máy

Melvin

khi formast co hien định dạng NTFS không van hien lên bác ak nhung mà chỉ cho dinh dạng FAT32 thôi

k4kt2_sonadezi

up frimware mói cho nó đi .search trong diễn đàn hoạc google có đày nhóc đó,tui cũng bị con PNY 8G,mới làm xong

hoặc bạn tham khảo ỏ đây

chịu khó tìm hiẻu nhá chúc bạn thành công bác hướng dẫn em key dc không ak . em dvua down bản v4 moi nhất

datpqmail

sao lai khong được nhỉ??? lam theo cách của may ban kia mà khong duoc thì nên xem lai cái usb. con cach khác là thu xai tool format cua hang HP xem

canary586

Cám USb vào máy > Mở computer > Nháp chuọt phải vào usb > Format... > File system > chỉnh NTFS > Start chuẩn đó.hùi lâu copy film >4gb toàn làm thế

luungoclong_2

ko dinh dang được là do usb loai deu đó nha bạn

trên thi truong hiện nay co nhieu loại nhưng chi loai xin moi chuyển từ fat32-->NTFS mà thôi

k00lb0y76320

đây la thong số usb của em ]http://[/url][/URL]

đây la loi nó báo
]http://[/url]

ai biết thi huong dẫn em kái . ca 2 cái usb 4g va 8g đều bi loi như thế

Abukcheech

bạn vao day lấy tool nay ve sài

mình da dung trên nhiều usb va hdd khác nhau, chưa xit lan nào. bạn thử coi

Các chủ đề có liên quan khác