lathinga6

Bạn từng bị lỗi cài Corel VideoStudio X5 Ultimate như thế này:

Cài xong, vùa mở chtrình lên thì bị báo:
The program has encountered an unspecified error and has stopped functioning.

Please contact Corel Technical Support and send the dump file for analysis

Rồi nó báo 2, 3 đường dẫn file lỗi tương tự thế này (mấy con số gần đuôi .dmp là thay đổi theo từng máy mỗi người):
C:\Users\....(tên máy bạn)\AppData\Local\Temp\vstudio_1.6.0.272_201003 08_015620.DMP

C:\Users\...(tên máy bạn)\AppData\Local\Temp\vstudio_1.6.2.69_2012071 2_135244.DMP

.......................

Sau đó thì bị yêu cầu đóng chtrình lại.

Bực mình, bạn gở ra bằng YourUninstaller (dùng Super mode), sau đó vào trong Program Files, Common Files của ổ C xóa hết các thư mục liên quan tới Corel;

Rồi lại vô trong: C:\Users\...(tên máy bạn)\AppData\Local\Temp\...., xóa hết các file dmp trên, xóa hết những gì liên quan tới Corel, Ulead System;

Vô tiếp C:\Users\...(tên máy bạn)\AppData\Roaming\...., coi có còn gì liên quan tới Corel không để xóa luôn.

Chưa hết, bạn vào Registry Editor xóa nó ở trong HKEY_CURRENT_ USER\Software\... và trong HKEY_LOCAL _ MACHINE\Software\... với hy vọng làm sạch máy bạn khỏi Corel.

Cẩn thận hơn, bạn tiếp tục dùng YourUninstaller dọn sạch file rác (template) của máy, sau đó restart máy.

Sạch sẽ, hí hửng bạn cài lại Corel VSX5 Ultimate, nhưng mở lên... vẫn bị y chang lỗi trên!!

Bạn tìm mãi trên các forum “nước trong” mình, thấy bà con cũng í ới lỗi tương tự trên mà hổng thấy thuốc chữa, thất vọng mất mấy hôm trời... Tìm sang forum nước ngoài thì thời (gian) may, trên forum của Corel (forum.corel.com) lại có!

Đó là vì một phần mềm bên thứ ba (third party) cố chiếm quyền Corel (attempting to take control of Corel’s files) làm xung đột (causing the crash), tên là “Babylon” hay “Browser Manager”

(Chương trình này bạn vô tình cài phải lúc cài một chtrình nào đó, do bạn không chọn cài bằng “Customer Mode” hay “Option” lúc cài đặt).

Việc đơn giản bi giờ là bạn chỉ cần gở bỏ phần mềm “Babylon” hay “Browser Manager” nói trên rồi cài lại Corel VSX5 Ultimate là ok!

Nhớ làm sạch Corel như cách mình làm ở trên trước khi cài lại (khi cài nhớ ngắt kết nối mạng).

Chắc ăn hơn, bạn chạy tiếp file VideoStudio X5 Cleanup Tool này trước khi cài lại Corel:

Download :

Khi mở Corel VSX5 lần đầu, bạn nên đăng ký nó (register) bằng địa chỉ mail nào đó.

Đăng ký xong thì bạn mới có thể sử dụng được các chức năng trong Corel Guide (download thêm các template font chữ, title, ....để sử dụng cho chuyện làm clip sau này)

Chúc bạn thành công!

Sorrell

mình download ban utimate về cài và Cr-ack thành công rồi.mở corel lên lần đầu thì khi add ảnh,video vào vẫn phóng ra full màn hình được,nhưng khi tắt corel đi và bật lên lần nữa thì không thể phống full màn hình được nữa .bạn giúp giùm xem có cách nào không

xin Thank trước

txt1630

đúng đang bị tình trạng này chỉnh mãi không được phải thử ngay thôi thank bạn nhé

go_kien

trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

sao bạn tả đúng từ đầu đến....chân vậy

thì ra là do thằng browser manager. Trước mình tìm trên 4rum của corel cũng chưa thấy cách khắc phục. giờ thì ngon rồi

nếu có thể thì nhấn Thank bạn 100 cái luôn

thank you very much

songthan_tp2000

trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

sao bạn tả đúng từ đầu đến....chân vậy

thì ra là do thằng browser manager. Trước mình tìm trên 4rum của corel cũng chưa thấy cách khắc phục. giờ thì ngon rồi

nếu có thể thì nhấn Thank bạn 100 cái luôn

thank you very much Nhất trí cao

vinhxtgem

Re: Khắc phục lỗi cài Corel VSX5 Ultimate "unspecified error and

Thank bạn nhiều lắm .mình mất 2 ngày dò tìm mà vô ích. Thank bạn nhiều...

ryojiz

ok rồi. Tks

tctuvan

Ai cần Your Uninstall thì down ở đây nhé

Các chủ đề có liên quan khác