Mạng xóm trọ em mọi lần rất khỏe không biết tại sao mấy hôm nay tự nhiên chậm hẳn ( em dùng đêm luôn k có ai dùng cả ) load phim lâu cực + load video trên you mà đợi nửa tiếng load được 1p em chẳng hiểu tại sao mấy hôm trước xem vẫn bt mà tự dưng nó bị thế ai biết tại sao k đây là ảnh test speed mạng ai biết tại sao xin trả lời hộ em với

Chou_Chou

1.Vào ip của Modem rùi gọi bảo tổng đài đọc cho mấy cái thiết lập xem đã đúng hết chưa?

2.Mình nghi là có thằng dùng phàn mềm chia băng thông rồi.Nếu cả khu trọ hay chỉ 1 vài người đều có thể.Giống như mình này,vì nhiều người dùng nên thỉnh thoảng giới hạn băng thông cho từng người lại để máy mình được nhanh nhất (10 kb/s /người chẳng hạn thì họ chỉ được dùng đến 10kb,còn mình sẽ hưởng số còn lại).Nếu bạn test trang speedtest mà ping chỉ có 6 như vậy thì mình tin đến >50% đấy.Chân thành khuyên bạn tải phần mềm anti Arp về cài thử xem là nó chặn xuống biển ấy mà(k dám nói lên zời vì cũng có 1 số thằng chui qua được thì phải).Bạn cũng nên điều tra xem nó là thằng nào rùi mọi người cho vài cái bạt tai.Mún bít là ai thì bạn có thể dò từng phòng 1,nếu tất cả đang lag thì sẽ có 1 máy mạng cực trâu hay nó khôn thì thả vài máy .Đối vs những đứa ham hố thì chắc có thả nó cũng sẽ giới hạn lưu lượng thôi.bạn vào Task manager tìm xem có cái ứng dụng nào đang chạy nền ý,nếu khó thì Phần mềm yahoo m gửi qua cho cái phần mềm của mình rồi test là biết ngay.Lúc ấy chơi khăm Drop ip của nó lại là cu cậu đếch bao h vào được mạng trừ khi mình cho phép,có cài anti arp cũng thế thôi

3.Nếu chỉ máy bạn bị thì quét virus 1 lượt rồi cài lại windows đi.

P/S:Nếu không phải thì gọi tổng đài mà khiếu nại kêu thợ xuống sửa ^^

tearsnuna

Tốc độ thế kia mà không vào được thì chỉ có do máy thôi, cáp quang ít bị ảnh hưởng lắm

^

máy k ảnh hưởng j @@! ít down load vớ vẩn + ngik dại nên chắc k bị j
1.Vào ip của Modem rùi gọi bảo tổng đài đọc cho mấy cái thiết lập xem đã đúng hết chưa?

2.Mình nghi là có thằng dùng phàn mềm chia băng thông rồi.Nếu cả khu trọ hay chỉ 1 vài người đều có thể.Giống như mình này,vì nhiều người dùng nên thỉnh thoảng giới hạn băng thông cho từng người lại để máy mình được nhanh nhất (10 kb/s /người chẳng hạn thì họ chỉ được dùng đến 10kb,còn mình sẽ hưởng số còn lại).Nếu bạn test trang speedtest mà ping chỉ có 6 như vậy thì mình tin đến >50% đấy.Chân thành khuyên bạn tải phần mềm anti Arp về cài thử xem là nó chặn xuống biển ấy mà(k dám nói lên zời vì cũng có 1 số thằng chui qua được thì phải).Bạn cũng nên điều tra xem nó là thằng nào rùi mọi người cho vài cái bạt tai.Mún bít là ai thì bạn có thể dò từng phòng 1,nếu tất cả đang lag thì sẽ có 1 máy mạng cực trâu hay nó khôn thì thả vài máy .Đối vs những đứa ham hố thì chắc có thả nó cũng sẽ giới hạn lưu lượng thôi.bạn vào Task manager tìm xem có cái ứng dụng nào đang chạy nền ý,nếu khó thì Phần mềm yahoo m gửi qua cho cái phần mềm của mình rồi test là biết ngay.Lúc ấy chơi khăm Drop ip của nó lại là cu cậu đếch bao h vào được mạng trừ khi mình cho phép,có cài anti arp cũng thế thôi

3.Nếu chỉ máy bạn bị thì quét virus 1 lượt rồi cài lại windows đi.

P/S:Nếu không phải thì gọi tổng đài mà khiếu nại kêu thợ xuống sửa ^^ tks bác em đang tải mà rùa lắm @@! chẳng biết tại sao bác cko em cái y!m rồi xem hộ em vs máy em k có diệt virus mà dạo này c~ k down j cả chắc k dính con nào đâu mà em c~ k dám đi từng phòng em là sv năm nhất vừa vào + vs mấy thằng đó toàn năm 3 năm cuối mà toàn học cùng lớp thấy có vài chú học CNTT mà khổ nỗi ở đây 3 tháng rồi em chưa quen thằng nào toàn đi học rồi về phòng đánh dota đi điều tra là bất khả thi 1/2 số phòng lại là c.gái nữa vào các chị ấy ..... chết em

trước lúc bị đây

và mấy hôm nay

F*ck @@!

Các chủ đề có liên quan khác