Máy mình sau khi giải nén cái photoshop portable , thì thanh menu của mình bị gì lạ lắm .Nó cứ mờ mờ .Mình có hình đây : mấy phần bị màu xám trên thanh đó . Với lại khi mình chụp hình đoạn video đang chạy rồi dán vào paint thì không thấy hình , chỉ thấy khung với phần màu đen ở giữa chứ không có hình ảnh của video(phần màu đen đó giống như khoảng trống vậy , vì đoạn video lại chạy trong đó , mình tắt video đi thì phần đó trở lại màu đen ) hình đây :

. Còn 1 điều nữa , cái usb của mình tại sao sau khi bỏ các file video , file word vào . Mở lại các file này thì toàn bị lỗi , không sử dụng được . Mình không biết lỗi này là do víu hay do usb nữa . Bạn nào giải giáp đáp giúp mình . Mình Thank nhiều .

andoangian

Thứ nhất, là do chế độ Hightlight các chương trình mới cài đặt trên Start Menu nên như vầy.

Thứ 2, chụp màn hình bằng phím Print Screen SysRq không thu được hình ảnh của video đang phát nhé bạn

Thứ 3, kiểm tra lại USB, máy koi có nhiễm virus ko.

mấy cài màu xám có phải ch trình vừa cài không nếu đúng thì ok không lỗi gì. Nó hiện vậy dễ bít tool nào vừa dùng chưa bầm vào .

Để chụp được màn hình WMP bằng phím PrtSc:

1. Khởi động Window Media Player

2. Vào Tools | Options

3. Trong hộp thoại Options, chọn thẻ Performance

4. Trong thẻ Performance chọn nút Advanced

5. Xóa dấu chọn “Use Overlays’

6. Nhấp Ok

7. Chọn Yes để hoàn thành.

Đến đây bạn có thể sử dụng phím Print Screen để chụp lại các cảnh trong phim được mở bằng Windows Media như các ứng dụng khác.

pleiku147

Để chụp được màn hình WMP bằng phím PrtSc:

1. Khởi động Window Media Player

2. Vào Tools | Options

3. Trong hộp thoại Options, chọn thẻ Performance

4. Trong thẻ Performance chọn nút Advanced

5. Xóa dấu chọn “Use Overlays’

6. Nhấp Ok

7. Chọn Yes để hoàn thành.

Đến đây bạn có thể sử dụng phím Print Screen để chụp lại các cảnh trong phim được mở bằng Windows Media như các ứng dụng khác.