de_con

Dạo nay may em nó cham khong biết lí do gì. Em bat Tast Manager len thi nó nói CPU usage gan 50% mặc dù em khong mở chương trình nào. May em đang xài Windows 7, HP431. Em chi can lên mạng, Matlab, Maple, C. Không biet may em bị gi hay dư chương trình nào. Mong cac pro giúp đỡ. Thank you.

CPU hay la Memory?

Có 3 kha năng.

1 la do máy nóng quá.

2 la do xung đột phần mềm.

3 la do bạn dang chay 1 phần mềm nặng.

hoang_ns2000

Bạn xem tren tab processes kìa, thấy chuong trinh nào nó chiem thi end nó đi. Chú y la khi bạn mo task manager thì cpu se tăng lên, doi 1 tí nó se tro về lại bt

kimson65

- Do CPU bị nóng, nen thao ra kiểm tra, cần thiet boi keo tản nhiệt mới.

- Máy bi nhiem virus.

Nếu không thuoc 2 trường hop tren thì nên cai lai Windows.

pure_love_2801

cái anh to cáo FF va flash của nó rồi kia, bt thoi mà, lướt web voi cpu use the la bt rồi, minh cung thế

haudau_92

Máy em core i3. giờ em nen xoá cái nao ? Hoi mới mua ve thi không có. 1-2% thôi. em co cài thêm may chuong trình cũng chi toi 25-30%. Mấy nay no lên kinh quá. mấy pro giup dùm. thanks.

Wartun

Em da thu tắt cái flash di thì không nghe nhac được. có cai nao nhẹ mà nghe nhac được mấy bac cu share dùm em. thanks all.

theo quan sat thì do con FF roi ban à nó an ghe lắm - dang xai chrome thấy cung on

FF nang tu lâu lắm rồi

cài cả KIS vao nữa nhé

panteupo001

Em da thu xài Chrome. No xai CPU it ma nó ngon Ram hơn Firefox ca tram Mb luôn. Ram em co 2 Gb hà. Hoi do em xài Firefox no ngốn cũng it ma từ hồi em bam vô chữ update cai nó ngốn quá chừng.

Xin hỏi them may pro mấy cai process cơ bản cua Windows 7 là gì. Em tinh End process mấy cai cho nó nhẹ ma khong biết nên end cai nào. End thi so bị lỗi con khong end thì no nang máy. Sắp toi em học Auto-CAD tinh hinh này em cai vo chắc nó do toan tập.

Pro nao biet giúp dùm nhá. Thanks all.

forme_makelove

Mấy cai service của win7 no chiem bao nhiêu dau ma phải end, chu yeu là chương trinh ban chạy thôi. CPU chay cao quá cung co thể do nóng CPU, ban nen vệ sinh may va thay keo tan nhiet cho CPu đi, để lau no hư chipset la khoi lúa đấy

cachua_k0hat

Em da thử xài Chrome. Nó xai CPU ít mà no ngon Ram hơn Firefox ca trăm Mb luôn. Ram em co 2 Gb hà. Hồi do em xài Firefox no ngon cũng it ma từ hoi em bấm vô chu update cái no ngon quá chừng.

Xin hoi them mấy pro may cai process cơ ban cua Windows 7 là gì. Em tinh End process may cai cho nó nhe ma không biết nen end cái nào. End thi sợ bị loi con không end thi no nặng máy. Sap toi em học Auto-CAD tinh hình này em cai vô chắc no do toàn tập.

Pro nào biet giup dùm nhá. Thanks all. xaif ngon ram còn hon la ngốn CPU ban nang ram lên 4Gb 6GB cai windows 64 bít mà xài

Các chủ đề có liên quan khác