em dung laptop cuả mình chua day 1 năm nhung em để ý nghe thay trong máy thuong phat ra tiếng kêu lạ, cu nhu tiếng rè cua cai gì ấy. dong thoi với việc do la khi em chay nhieu phần mềm cung luc thì phía tren moi bảng xuất hien chu notresponding rồi may do ra một lúc, em dinh dem đi bảo hành, nhueng em muon tham khảo y kien cuả mọi người trước

mọi người giup em nhé

à tien day cho em hỏi:cái tình trang nay thì có bao hanh được không?

tutuanthanh17

Bạn dung size font choáng quá

Nếu có tieng re trong máy thi dem bảo hành đi bạn, diem nay mình nghĩ la noi bảo hành se OK cho bạn. Con not responding là loi bi treo thôi, ai cha có, nhưng neu ban bị mắc phai thuong xuyên thì co le có phần mem gi xung đột voi nhau rồi đấy!

quoc_bao444

được bao hanh bạn à, cu dem đến công ty nguoi ta bao hanh cho bạn. lỗi not proning gi gi ấy thì do loi windows thôi nhung van được bảo hành

apolloofsun174

tiếng rè rè, + voi not responding co le do o cung của ban co vấn đề rồi đó

thông thường loi not responding sẽ xuat hien trên win7 + win8, do loi windows khien cho việc truy xuat bị chậm tre va dẫn đến not working

nếu nhưng may phat ra tiếng re re + với loi tren thì có the nguyen nhân la o cứng bị hỏng, khien cho việc truy xuat dữ lieu bi chậm dan den treo máy.

bạn nen dem ra tiệm cho ho kiểm tra lai o cứng

70% tin buon là o cung của ban co thể bị loi vat lý

ct_bp783

Máy minh khi mua về cung bi vậy, cái nay thi là lỗi o cung là chắc chắn.Nhưng còn tuy theo nặng hay nhẹ, mình thi ban đầu về cung vay nhưng chưa cai nhieu phần mềm vội,máy mới nen de cho nó hoat dong ổn định va sau 1 tuần thi moi thứ đều on! cho tới bây giờ .Bạn có the cai windows lại 1 ban mới và luot web dùng bình thuong 1 thời gian neu van vậy thì cu mang bảo hành thôi.

Nathanial

em dung laptop cuả minh chua đầy 1 nam nhung em để y nghe thấy trong may thuong phát ra tieng keu lạ, cứ nhu tieng rè cuả cai gi ấy. đồng thoi voi việc đó la khi em chạy nhieu phan mềm cùng luc thi phía trên moi bang xuất hiện chu notresponding rồi máy do ra một lúc, em dinh đem đi bảo hành, nhueng em muon tham khảo ý kien cua mọi người trước

mọi nguoi giup em nhé

à tiện day cho em hỏi:cái tinh trang này thì co bao hành được không?
viec nay bình thường mà bạn, CPU hoat động ở muc cao thôi mà, mang di bảo hành lam gi

be_city_111995

Nếu ban nghe tiếng rè re lau dài + not responding + may truy xuất cham thi mình nghĩ cu bao hành cho chắc, cho ho test lại ổ cứng

Birke

máy re re bạn xem lai quat tản + o cung nha ( kha nang động cơ o cung có vấn đề )

Ve sinh lại máy thôi. Nếu con bao hành thì mang ra tiệm, còn neu không tháo ra tu ve sinh. Chú Boy tu tháo laptop ra ve sinh một minh a ? Pro quá rồi.

Oidhche

không em co tự tháo đâu.

máy hoay dong vẫn không nóng gì,

mình cũng nghi la lỗi vật lí.

nhưng neu do ổ cứng bi hong thì nhà san xuat có chịu trach nhiem không

hay minh phai bỏ money de mua lại cái mới?

cua_pnl

nếu cu keo dài như vay thi có ảnh huong gi đến máy không?

nhưng ma m cảm giác kho chiu khi nó bi nhu vậy

quabongvang

khong em có tự tháo đâu.

máy hoạy dong van không nóng gì,

mình cung nghi là lỗi vật lí.

nhưng nếu do o cứng bị hong thi nhà sản xuat co chịu trách nhiệm không

hay mình phai bo money để mua lai cái mới? Neu laptop bạn còn nguyen tem chưa tháo thi ho sẽ chiu trach nhiệm.

Tuy nhiên phai doi khá lâu, nhanh thi 1 tháng, cham thi có thể lâu hơn.

Bạn phải de may lại cho ho gui về hãng de kiem tra và thay mới, chu cho bạn mua ho không được phép thao may nguyên tem đâu.

de_con

Do cai nhiều phan mem nặng + xung dot voi nhau nên may chiu không nổi. may m cài ít phan mem thôi

quang17112001

phải doi lau thế cơ à?

ý ban noi là nếu o cung có vấn đè gì,khi con bao hành thì ho phai chịu trách nhiem toan bộ phải không?

phai doi lâu thế cơ à?

ý bạn noi la nếu o cung có van de gì,khi còn bao hanh thì họ phai chiu trách nhiệm toan bo phải không? Dĩ nhiên, không chi ổ cứng ma tat cả các linh kien trong laptop cua ban nếu xảy ra van đề gì trong thoi gian bảo hành, nguyên tem ho đều phải thay moi và chịu trach nhiem hoàn toàn.

Chỉ có dieu thoi gian đợi giai quyet hơi lâu thôi.

Thường la ho thu lại để đấy, doi den thời gian quy dinh của hãng thi ho sẽ đóng goi may của bạn va nhung máy khác gui ve hãng, ở hang ho mới kiểm tra va thay mới cho bạn, roi lai gửi về dai ly và hẹn ban ra lấy máy về.

Vì the thuong là ít nhat phai 1 tháng moi lay được máy về dùng.

Các chủ đề có liên quan khác