saudoi_thienthu

Hiện minh co cài Unikey cho windows 7 x86 nhung van chả hiểu tai sao lúc gõ tieng Viet được, lúc lai không ? ? ? Nếu ai bit cach sửa lỗi nay thi mình thanks nhé...( Mình xai windows 7 bản quyền)

zen_nhok

Để go duoc TV, phải chinh nhu sau:

- Chạy Unikey, nhap bieu tượng dưới taskbar cho no thanh chữ V

- Trong Unikey: chọn kieu go bạn đang dùng (VNI/TELEX), chon bang mã bạn thích (VNI-Windows, Unicode, TCVN3)

- Trong Word hay ung dung cần gõ TV: chỉnh font dung với bảng ma da chọn

bảng ma VNI-Windows thì chọn font bat đầu bằng VNI- . Ví dụ: VNI-Times...

bảng mã TCVN3/ABC thi chon font bắt dau bang .Vn . Ví dụ: .VnTime...

bảng ma Unicode thì chọn font cua windows. Ví dụ: Tahoma, Times new roman...

catvn8x

Hien minh có cài Unikey cho windows 7 x86 nhung vẫn chả hieu tai sao lúc go tieng Việt được, luc lai ko??? Nếu ai bit cách sửa loi nay thì mình thanks nhé...( Minh xai windows 7 bản quyền) Bam bieu tượng của unikey duoi taskbar thành chu V nhá bạn, chon bang mã unicode.

Mình quen noi rõ là cai loi này là minh da chuyển wa chu V rùi (cái nay con nít còn bít màT_T), ma sao ở web hay yahoo thi lai không gõ được, minh da thử ca seven lẫn 4 rui ma vẫn bị???

Mình cung bi như bạn vậy.

Bạn hãy xoa cai Unikey cũ cua ban dy rồi dowload cai mới về. dowload

Bạn dùng bang ma Unicode hay Unicode to hợp cũng dc.

Có the do phím chuyển doi Unikey đó bạn ( phim Ctrl + Shift hoac phím Alt + Z ) co thể khi ban danh máy do ban danh nhanh quá nên nhầm.

sunkute

mình cung bi lỗi tương tự ah. Moi khi muốn gõ chu co dấu trên word hay web deu phải cách(space) 1 khoang rồi mới go dau được.

Với loi nhu vậy cac ban xử ly bang cách rất đơn giản: cac ban vào tùy chon Unikey va tich vào " Bat hoi thoại này khi khoi động" là được. Mỗi lan khoi động hơi kho chiu một chút khi hoi thoại hiện ra ngay sau khi he dieu hành chay xong, chỉ can dong đi là dùng ok. khong bi lỗi như vậy nữa

blue_ruby

Toàn may ten ngố!!! lỗi nay cuc kỳ đơn gian ma chỉ ta phat hien ra

Mở bảng unikey ra . . . Tat cái khởi dong cung windows đi... the la xong

frigidmoon

Sao noi voi các bạn cung nhu k vậy? Ban ay đã nói la ban ấy dùng windows x86 rồi. Nhiều nguoi cung gặp lỗi này. Không danh duoc tiếng việt o tu đầu tiên trong dòng. Khong biet ai ngố o day nữa

o0onh04nho0o

vào internet options chon the security > bo dau tích phía dưới > ok

chọn ban phim US > ok

chúc vui

khidotxuongnui

Toan may tên ngố!!! loi nay cực kỳ don gian mà chỉ ta phat hiện ra

Mở bang unikey ra ... Tat cai khởi động cung windows đi... thế la xong noi nhu shit tui cung bi lỗi đó ne go ra cài lai van không được chua thu dơn cái moi ve nhưng chuyển sang dung vietkey 2007 thì dc. vao ofice11 thi minh mở may cai bản wodrs ra la thay lõi phông chữ (trong do minh không thấy no ho trợ font VntimeH va Vntime có time new roman va may cai khác thôi ai giup mình với)

thân!

Các chủ đề có liên quan khác