huucong246

Chả la em thắc mắc lâu ngày, cang co nhiều ram thi he thống chay nen càng ton ram phải không? Nếu có, thi co khi nào nhieu ram đến mức chay nen đến mức 3-4G khong ? Em đang dinh thay thanh 2G->4G ma tinh cảnh windows cu co nhiều dùng nhieu thi thôi ợ.

Đây là máy em, ranh ranh tháo ra lau chùi, tien co 2 thanh ram de thử

Cho em hoi thêm may cai ở task (total, cached, available, free, kernel memory) là gi ? sao em cộng tru du kiểu mà khong co kết quả nao giong nhau (sai quá lớn!)

Có gì cac bac chém nhẹ, e ga mấy cái nay lam ợ.

bebanhmy

Không đâu, chay nen là dung luong cần để Windows chay thôi, bạn co nhieu lên thì no cung chạy nền bao nhieu đấy thôi !

dragonkomoddo

sao lai cang nhiều Ram thi chay càng tốn Ram, cang nhieu Ram thi may vẫn chạy tung ay dung lượng thôi, nếu Ram it quá không du chua dung lượng can thiet đó thi may chạy chậm, Ram cang nhieu thì càng tốt mà~!

ch0c0ly_bjbj

cái cho do không phải la RAM đâu bạn hinh nhu là liên quan den CHIP thôi

còn thì ban cu nghĩ đơn gian thi nó là ntn: dung luong RAm giống như tien trong túi bạn vậy , tien cang nhiều bạn song cang sướng (máy càng mượt), nhung nhieu tiền mà ban mua cũng nhiều (chay nhieu ứng dụng) thi tien trong túi cua ban nó cũng co van đề.

2 GB la dung quá ổn, neu ban không chạy nhung ung dụng và game do họa cao, nhung do bạn dùng windows 7 64 bit nen no như vậy đó, nếu nhu cau không cao thi khuyen bạn chuyển qua windows 32 bit vi nhung phần mềm "bình dân" ma chung ta hay dung no tương thích tren 32 bit tốt hơn
Tks cac bác. Nhưng em van thắc mắc 2 hinh trên dùng 2 va 4 G ram thi chạy nền lech nhau hơn 100M.

Các chủ đề có liên quan khác