lovezenyvitkon

chào moi nguoi em là sinh vien năm nhất, va em chỉ có mot cai máy tinh de bàn

nhà em o xa SÀI GÒN qua nen TẾt này khong the mang may tinh về được

em chua bao giờ tháo laptop may tính để bàn cả

nên nhờ moi nguoi giúp

1.Tháo may tinh ra thì sau tet mày mò laptop lai có khó không ạ

2.Tháo ra laptop lại thi trong máy hệ dieu hanh và chương trinh phan mềm vẫn nhu truoc ạ

3.máy em hong ổ DVD roi neu mà tháo ra laptop lại hệ dieu hanh trong máy khong con dùng được thi em có cách nao cai windows lại không ạ

thanhcarter1987

1- no co từng mảng một mà, ban laptop lại sẽ de thoi chỉ hơi kho 1 chút lúc cam day điện

2 - Neu ổ cứng con nguyen thig mọi thu con nguyên vẹn

3 - Ca bang usb , file gost . . .

tue_kha

chao moi người em la sinh viên năm nhất, và em chi có một cai may tính để bàn

nhà em o xa SÀI GON qua nên TẾt nay khong thể mang may tinh về được

em chưa bao gio tháo lắp may tinh để bàn cả

nên nho moi người giúp

1.Tháo may tinh ra thi sau tết mày mo laptop lại có kho khong ạ

2.Tháo ra laptop lại thì trong may hệ điều hanh va chương trình phan mem vẫn như trước ạ

3.máy em hong o DVD rồi neu ma tháo ra laptop lại he dieu hành trong may không con dung được thì em co cách nào cai windows lại không ạ Tháo ra binh thường không anh huong gì windows cả, còn neu thich cài lại windows ma không cần dung o DVD thì dùng USB.

Chú ý thao laptop cẩn thận tranh va chạm gây hong linh kiện, bảo quan noi kho ráo nhé

hoai_thu599

Thao ra bạn nhớ vi tri các bộ phan thi lắp lại y nhu cũ là được.

Cơ ma lam sao bạn phai thao ra làm j? tháo ra de mang về nha chu còn làm gì.Để ở phong tro ngày tết so mat trộm

snow_0612

1- no có từng mang mot mà, bạn laptop lai sẽ dễ thoi chi hơi khó 1 chut lúc cắm dây điện

2 - Neu o cứng con nguyen thig moi thu còn nguyên vẹn

3 - Ca bằng usb , file gost . . . Ben trong thùng máy van con có dây dien a bạn

mình tuong khong có chứ.Còn ben ngoai thùng máy minh chuyen nhà 2 lan roi và mỗi lan chuyen phải tháo day man hình,dây nguồn . . .o ngoai thùng máy ra khi laptop lai vẫn tốt.

ý của ban la dây ben ngoai thùng máy

koi92

Ben trong thùng máy van con có dây dien a bạn

mình tuong khong có chứ.Còn ben ngoai thùng máy minh chuyen nhà 2 lan roi và mỗi lan chuyen phải tháo day man hình,dây nguồn . . .o ngoai thùng máy ra khi laptop lai vẫn tốt.

ý của ban la dây ben ngoai thùng máy Giữa Main va nút Power - Reset va den HDD, đèn Power tren vỏ case phai co dây để ket noi chứ

à vay thi mình chụp minh lai các dây lien ket trước khi thao ra là được la laptop lại an toan dung không bạn

Zhou

Tháo may ban thì hầu nhu ai cũng có thể tháo, chi can cẩn thận chút (Nó se k hề ảnh huong toi H.Đ.H.) Vì H.Đ.H nằm o o cứng.

Với laptop thi hơi khó nen theo m k thanh thao đừng tháo.

tu_anh889

a vay thì mình chup minh lại các day lien kết trước khi thao ra là duoc la lắp lại an toan đúng không bạn Đúng rồi, cẩn than hon thì vẽ lai so đồ vị tri cam của mấy cai dau dây đó va lay giấy đánh so roi dán lên cac cap đầu dây. Ai lam quen thì nhin ki hiệu trên do cung bit

sky_walker

Thao may bàn thì hau nhu ai cũng co the tháo, chỉ can can thận chút (No se k hề anh huong tới H.Đ.H.) Vì H.Đ.H nam o ổ cứng.

Với laptop thi hoi khó nên theo m k thanh thạo đừng tháo. Cậu ay thao máy bàn de dem về quê chu laptop thì cữ the xach về tháo ra lam gì nữa, laptop thao ra còn vuong hon là để nguyen ay chứ

Có thao ra thì vẫn con nguyen vỏ case, tot nhat cứ để nguyen bo mà đánh về. Cần thiet thi vệ sinh lai may thôi, không biet lo tháo rồi không rap lại được thì khổ.

o0_miss_le_0o

Co thao ra thì van con nguyên vỏ case, tốt nhat cu để nguyên bo ma đánh về. Can thiet thì vệ sinh lai máy thôi, không biet lỡ tháo roi không ráp lại duoc thi khổ. em de nguyen vở case lai ma vì case khong co giá trị bang linh kiện(nên trộm no khong lấy) nên em vut lại cái man hinh và vỏ case o đó còn mang ca máy về thi cong kềnh quá nen mang mỗi linh kien ve thôi

vanquang0512

Chà thuong thi mọi người thuong mang nguyên cái case ve vứt màn hinh lai . Thao laptop ra sợ ban ngoi xe mà đông quá(tết mà) linh kien bi va đập cac kieu thì cũng met day

Cau ay tháo máy ban de đem về que chu laptop thì cu the xách về thao ra làm gì nữa, laptop thao ra còn vướng hon la để nguyên ay chu laptop la m nói truong hop của bạn kia muon tháo ra ve sinh máy còn truong hop của chủ Topic mang ve que mang cả case, thao ra cũng gon hon bao nhiêu van co vỏ case, ve nha lắp mất time hơn.

Các chủ đề có liên quan khác