zitcon_lop91

Các anh chi trong diễn dan cho em hỏi Google Chrome va FireFox cái nào tot hon ... máy tinh em rất lạ . . . khi xài google chrome thi trong Task Manager tab Performance ngay tai CPU Usage chạy len toi 100% và moi lan em xem video mot xí thì đứng máy... man hinh giựt giựt...còn xai FireFox thì khoảng 79% xem video khong sao...nhưng chỉ co dieu là úp hinh rat chậm ... cac anh chị có the chi cho em nguyen nhan vì sao không a... vao lam thế nào de biet được cai nao chiếm bo nho hơn.... em xin cam ơn nhiều....

meo_mun_5016

Firefox hay Chrome gi cung tốt, cài firefox di máy bạn sai firefox nhẹ hơn mà. Đồng y la cái nào cung nang như nhau. Up anh chậm là do ket nối của firefox cua vấn đề.

zznganzz2002

mình dang thac mắc là tai sao dùng google chrome trong Taskmanager no lên tới 100% luon đó bạn... Trong khi do FireFox thì có 80%....

nhoxbaby1327

Cấu hinh may tính của ban the nào? Nhìn chung cac trình duyệt hien nay đều tốn CPU, máy yeu yeu là có thể đứng. Van de chrome chiếm nhieu tai nguyên của he thong thì bạn nen quet rác toàn bo he thống, quét rac trinh duyệt và cap nhat bản chrome moi nhat xem sao nhé bạn!

Chrome hay Firefox cai nao cũng ok hết, mình xai 2 thằng, bản chat thang nào cũng ngon tai nguyên máy nhung không đến mức nhu ban nói. Bật len CPU cao lắm 45%. Nên don rac nhé bạn, du lieu lướt web luu lai nhiều đôi khi lam chậm máy. Thân.

012_456

Cau hinh máy mình nè....

RAM 2.5Gb

Processorentium 4 CPU 3.00GHz(2CPUs)

... Chắc phai mo đến chục tab nhở!?. May minh cấu hình thap hon vẫn xài ngon lành.

Birke

Cac anh chị trong dien dan cho em hoi Google Chrome và FireFox cai nào tốt hơn ... may tinh em rất lạ ... khi xai google chrome thi trong Task Manager tab Performance ngay tai CPU Usage chay len tới 100% va moi lần em xem video mot xi thì đứng máy... màn hinh giut giựt...còn xài FireFox thi khoảng 79% xem video không sao...nhưng chi co điều là up hinh rất chậm . . . cac anh chị co the chỉ cho em nguyen nhân vì sao khong a... vào lam the nào để biet duoc cái nào chiem bo nhớ hơn.... em xin Thank nhiều.... Bưa nay dung hỏi cai nao tốt hon nua nào. 1 chuyen cu rích cứ hoi di hỏi lại. Cai nay là sở thich tung ng thôi. Ua thi cài hết len sai cho máu. Minh choi IE10, Chrome, FF, Opera. Chau nao cũng có phần

shop_xxx

Như vay la bạn cũng da biet hết các thong so khi sử dung 2 trình duyệt nay tren máy mình roi con gì nữa? Theo minh thì cứ dung ca 2 luôn. Tuy tung công việc ma ban dùng cái nay hay cái kia. Chu khong nên đánh gia cai này hơn han cai kia là hoi phien diện vì moi cai đều có the manh riêng chứ neu khong nó tồn tai lam sao được.

Các chủ đề có liên quan khác