ví dụ nhé:số 345,976 thì doi sang nhị phan nhu thế nao ? hay là 485 thi đổi thế nao ? còn nhi phan như 01101101 doi sang số nhu the nào ?

ngoài cách lam the nào ?, hướng dẫn cho mình nhé

baby_dieuanh

bạn hoc lop mấy?

Nếu hoc qua lớp 10 roi thi lấy sách tinh oc lớp 10 ra,bài doc them ấy,hình nhu bai đọc thêm đầu tiên,có hướng dẫn rất kĩ va chi tiết,từ hệ bat ki sang hệ bất kì!

manhmanh_08

don gian nhất là dung may tính

xem hướng dẫn đây: vi du 2^7 tức la viet thế này :2*2*2*2*2*2*2=... và may tinh casio khi tinh ra cũng viết the thi có cách khac khong cho đỡ mat thoi gian?

p/s: khong biet mình hỏi ngu khong ? các ban dung cười mình nhé, mình dang hoc Kiến trưc máy tính. tin hoc 10 không hoc do hồi đó minh hoc trường bổ túc thôi.

vi du 2^7 tức la viet thế này :2*2*2*2*2*2*2=... và may tinh casio khi tinh ra cũng viết the thi có cách khac khong cho đỡ mat thoi gian?

p/s: khong biet mình hỏi ngu khong ? các ban dung cười mình nhé, mình dang hoc Kiến trưc máy tính. tin hoc 10 không hoc do hồi đó minh hoc trường bổ túc thôi. De tinh 2^7 bạn thao tac trên4 phím: 2, x^y, 7 va = (128)

hay bạn nhập 2, * va ấn phím = 6 lần (128)

Bạn cũng co the tham khảo them ve Hệ nhị phan o trang này:

do.tuan79

phép chia thi chia từ buoc nhu thế nào trong hinh này

toàn dung may tính casio de chia nên quên mat tuong bước rùi

uyenchuongsgn

- Cha hieu bạn muốn hoi gi về phep chia trên. Cu the bạn muốn hoi ve phép chia he thap phân hay phep chia hệ nhị phân?

- Ngay trong windows ban cũng có the thuc hiện việc tinh toan với he nhi phân (Binary):Mở Calculator, View, Scientific, chọn Bin. Ban xem hình (kết qua cua phép chia 10101111:111=11001)
xxxxxxxxxxx

Các chủ đề có liên quan khác