hoangdung_tk12

các bạn ơi cho em hỏi trình duyệt web của máy em không chạy được. Lỗi cụ thể như sau: cả 3 trình duyệt ( ie, firefox, chrome) khi kích đúp hay ấn enter thì nó đều không chạy, trong khi em vẫn vào dc yahoo, garena được bình thường. Em vừa gỡ ra cài lại rồi nhưng vẫn không được. các bạn pro giúp em với. Em xin thanks trước các bác

roselove_456

lúc mở trình duyệt web ra bạn xem nó có báo lỗi Proxy không? Đã nói là click dúp vào nó không chạy rồi sao mà thấy báo lỗi proxy
các bạn ơi cho em hỏi trình duyệt web của máy em không chạy được. Lỗi cụ thể như sau: cả 3 trình duyệt ( ie, firefox, chrome) khi kích đúp hay ấn enter thì nó đều không chạy, trong khi em vẫn vào dc yahoo, garena được bình thường. Em vừa gỡ ra cài lại rồi nhưng vẫn không được. các bạn pro giúp em với. Em xin thanks trước các bạn lấy Your unistaller gỡ ra rồi cài bản mới nhất xem sao.

vuhuong2010

quan trọng là bạn vào site nào ? tất cả các site đều vậy hay như thế nào ? có chạy dc trình duyệt đâu mà vào site nào.gỡ bằng your unistaller rồi cài lại.bạn xem qua Phần mềm virut chưa.xem nó có tác động gì đến file exe của trình duyệt hay k?? k rõ thì tốt nhất cài lại win

Phuc_Truong

có chạy dc trình duyệt đâu mà vào site nào.gỡ bằng your unistaller rồi cài lại.bạn xem qua Phần mềm virut chưa.xem nó có tác động gì đến file exe của trình duyệt hay k?? k rõ thì tốt nhất cài lại windows Uk, giờ mình mở đọc kỹ câu hỏi của chủ thớt.

@Thớt: Bạn cứ theo chỉ dẫn các bạn trên chỉ dẫn là sẽ khắc phục được

lam_nguyen450

cái này là lỗi của proxy, bạn vào "lan setting" check mục automatically detect settings ,bỏ tích các mục còn lại

vào TCP/IPv4 chỉnh dsn thành :

198.153.192.1

198.152.194.2

bạn thử xem

hoathuytram_wbf

Để khắc phục lại các bạn làm như sau : Mở Internet Explorer -> Click chọn Tools -> Click Internet Options -> Click chọn trường Connections -> Click chọn LAN Settings -> Bỏ chọn trước tùy chọn Use a proxy server for your LAN (These settings will not apply to dial-up or VPN connections) Rồi OK -> OK lần nữa và thử vào 1 trang web xem sao. Đảm bảo OK !

pjm_boys

theo mình chỉ có nguyên nhân là windows lỗi. Vì nếu có lỗi mạng, dns thì vẫn mở đuợc trình duyệt

pitago1105

theo như bạn ấy nói là không mở được trình duyệt lên mà. nên gỡ ra cài lại xem sao vừa có thể là windows lỗi thật

zownk_kenBiI

không biết thì xin vui lòng đừng spam Ai spam vậy. Đúng là có khả năng windows lỗi hay virus mà.

khaigiac

Có khả năng cao là do lỗi windows rồi bác, dùng đia windows repair hay cài mới lại đi chủ thớt.

tuanthanh872008

các bạn đọc kỹ câu của chủ thớt dùm

ý người ta là file chrome.exe, firefox.exe, iexplorer.exe nó không chạy, không hiện hiện lên trình duyệt

chứ không phải là vừa mở trình duyệt lên rồi nhưng không kết nối được trang web

Các chủ đề có liên quan khác