Arrio

đầu tiên cho em up cái hình đã:

[url=http://www.upanh.com/untitled_upanh/v/evj56u1zdjf.htm][/url]

đó.22h00p,tốc độ "đỉnh cao" của MCTD sau khi hết 120k là thế đó các bạn ạ.tốc độ này chính là "cảnh giới" cao nhất của dcom nhà em.1 file hơn 1mb tải với idm là gần 5 phút, thời (gian) gian load vào ketnooi.com/forum là 1phút,google thì 20s trong khi cách cột sóng 1km.em vừa chịu cảnh này hơn 2 tháng kể từ khi fix up băng thông, rồi một ngày đẹp trời em up bài này lên đây kính mong các bác,các cô các chú viettel xem lại giùm em cái speed gọi là " tốc độ thông thường".

bắt đầu up bài viết từ 22h20p,nhưng tới 22h50 mới xong do mạng cứ sang edge liên tục mà cổng trước cắm usb nhà em mỗi lần chuyển qua mạng edge là lại đơ máy.

không thể độ lỗi tại khu vực nhà em sóng 3g nó yếu vì mạng hspa em down file với dung lượng xấp xỉ như trên hình chỉ cỡ 10s đổ lại. bài viết này là toàn bộ những suy nghĩ băn khoăn của em cũng như toàn thể anh em ketnooi.com/forum đang xài MCTD của viettel.anh em nào chịu cảnh ngộ thế này vào cho em ý kiến.

p/s:Khách hàng được sử dụng dịch vụ với tốc độ truy cập trước khi đạt mức cước tối đa là 8Mbps/2Mbps (Down/Up). Sau khi thuê bao sử dụng đạt mức cước tối đa Viettel sẽ cho phép khách hàng sử dụng dịch vụ Internet với tốc độ là 256Kbps/128Kbps (Down/Up).

chip_ducon

Mình gọi lên tổng đài viettel nhờ hỗ trợ, mình hỏi 1 hồi bí quá không biết trả lời gì thì kiu mình chờ, ừ thì mình củng chờ, xong củng hơn 5p sau không thấy hồi âm gì mình tự cúp luôn .

Mình xài sim dcom không đk gói gì hết mà mạng củng chậm và chập chờn. đa số tự nhảy sang sóng UMTS. Mình sài vina là SĐT chính, nên lắp sim vina vô thấy sóng củng tệ 50% là cao. mà tải được củng 1MB/s. còn Viettel củng 50% sóng mà đọc báo không nổi.

Viettel giờ cảm giác chán lắm . Bạn đừng nói hack băng thông , mình bây giờ dùng phần mềm garena để kết nối mạng Lan game mà mỗi lần vào room là người chơi khác toàn hiển thị ping : X . Chả biết có phải lỗi mạng hay không nhưng mà nhiều lúc host game còn chả hiện ra , dùng mạng toàn bị đổi sever nào thì UMTS , lúc thì EDGE xong HSPA đến nỗi chập chà chập chờn .

Hồi trước viettel để tốc độ down 512 kbps còn được do mình toàn xem phim trên mạng 480p dung lượng 100 MB vừa down vừa xem khá vừa . Xong lại neft . . . neft . . . Chán

khoanguyenkind

khu vực bạn không phá được băng thông à Phá được thì tốc độ cũng chán lắm , toàn vào ban đêm hay sáng sớm dùng được thôi . Còn từ chiều - > tối ( thôi rồi )

2 tháng nay mình dùng mobi cũng được gần 3Mbps, lướt web vs youtube tạm ổn, dơn thì tầm 250-400KB chỉ vs 40k thui

thienvuongkute

2 tháng nay mình dùng mobi cũng được gần 3Mbps, lướt web vs youtube tạm ổn, dơn thì tầm 250-400KB chỉ vs 40k thui Bạn phá hay dùng VNĐ thế .

Doron

Mình chả biết chuyện bóp cái băng thông là gì hết tầm 5-5.2Mbps xài chán hằng tháng coi PHIM HD @@

Trạm PTS cách mình chẳng thấy cái nào độ cái ăng ten chảo vào xài ớn 40K/Tháng @@

vãi tấm ảnh

đầu tiên cho em up cái hình đã:

[url=http://www.upanh.com/untitled_upanh/v/evj56u1zdjf.htm][/url]

đó.22h00p,tốc độ "đỉnh cao" của MCTD sau khi hết 120k là thế đó các bạn ạ.tốc độ này chính là "cảnh giới" cao nhất của dcom nhà em.1 file hơn 1mb tải với idm là gần 5 phút, thời (gian) gian load vào ketnooi.com/forum là 1phút,google thì 20s trong khi cách cột sóng 1km.em vừa chịu cảnh này hơn 2 tháng kể từ khi fix up băng thông, rồi một ngày đẹp trời em up bài này lên đây kính mong các bác,các cô các chú viettel xem lại giùm em cái speed gọi là " tốc độ thông thường".

bắt đầu up bài viết từ 22h20p,nhưng tới 22h50 mới xong do mạng cứ sang edge liên tục mà cổng trước cắm usb nhà em mỗi lần chuyển qua mạng edge là lại đơ máy.

không thể độ lỗi tại khu vực nhà em sóng 3g nó yếu vì mạng hspa em down file với dung lượng xấp xỉ như trên hình chỉ cỡ 10s đổ lại. bài viết này là toàn bộ những suy nghĩ băn khoăn của em cũng như toàn thể anh em ketnooi.com/forum đang xài MCTD của viettel.anh em nào chịu cảnh ngộ thế này vào cho em ý kiến.

p/s:Khách hàng được sử dụng dịch vụ với tốc độ truy cập trước khi đạt mức cước tối đa là 8Mbps/2Mbps (Down/Up). Sau khi thuê bao sử dụng đạt mức cước tối đa Viettel sẽ cho phép khách hàng sử dụng dịch vụ Internet với tốc độ là 256Kbps/128Kbps (Down/Up).
Nếu bác sử dụng e173eu-1 đời cũ (có thể unlock) thì inbox hay Phần mềm yahoo start_a_new_life_00 mình sẽ chỉ cách sử dụng gói MIU của mobi 40k/tháng và max băng thông ( cách này chắc năm sau mới fix được

p.s hình như bạn học lớp 10 thì fãi cảnh ngày hè

c8nh7_itc_2008

Nhân viên viettel đây,

=> đã xài dcom thì không nên dùng buổi tối nhá, tầm 2-3h sáng thì ổn

bạn ơi ^_^

256Kbps/128Kbps thì đổi ra thực tế ý , nó ~ 15kb/s

Nó không phải do viettel ăn bớt mà là thực tế cái nào cũng thế

mình toàn lấy cái số to to mà mấy ông mạng bảo Chia cho 8 là ra tốc bt

Cory

Nhân viên viettel đây,

=> đã xài dcom thì không nên dùng buổi tối nhá, tầm 2-3h sáng thì ổn vãi với nhân viên này
bạn ơi ^_^

256Kbps/128Kbps thì đổi ra thực tế ý , nó ~ 15kb/s

Nó không phải do viettel ăn bớt mà là thực tế cái nào cũng thế

mình toàn lấy cái số to to mà mấy ông mạng bảo Chia cho 8 là ra tốc bt chuẩn. Kbps thì chia 8 để ra tốc độ thực tế khi down là KB/s

Selyv

cái này thì bải sét 1 số điều. Băng thông thì nó thông báo ví dụ 5M thì xem nó cung cấp tại đâu là 5M. Nếu nó cung cấp nhận tại nhà sử dụng là 5M tức là mình sẽ nhận là 5M nhưng nếu nó cung cấp tại nhà cung cấp là 5M thì mình sẽ nhận 4M hay 4,5M thôi. Vì có sự hao hụt do đường truyền. hay 1 số tác nhận khác. Bạn hỏi rõ xem.

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác