Baron

Xin hoi cac Pro, tui down ve 01 phim gom 42 file với đuôi mkv.001... (moi file dung lượng 195M), tất cac cac file đều hoan hao (dung lượng đầy đủ) nhung khi dùng FJS de ghep thì bị báo lỗi: can't uite to a stream file. Toi thu tách 20 file tu 001-020 ghép lai thi xem tốt, nhung khi đổi đuôi cac file còn lại (thành 001...) de ghep thì khi ghep xong không thể đọc được, khi mo lên bị báo lỗi: Can't open file: the media type of this file is not recognized. Vay co bác nào biet xin chỉ giáo dùm. Thanks

Tags: noi duoi mkv

at8918

tui cung bi vậy nữa. Nhieu khi download đủ cac phan về rồi, cuoi cung khi dùng phan mem ghép lại (FFJS) thì 1 la máy đứng cung ngac luôn (không chay du 100%). hay co nhung film ghép thanh cong thì coi 1 doan nó đứng hinh cung ngắc luôn. Nhu film Serlockhom 2009. Khong biet bị gì nữa, có bac nao biết cách chỉ em. Nhieu khi down load xong phim mkv khoang 8gb về xong chiu chết coi không được. Cac ma code để coi phim da càiđầy đủ.

Thanks mọi người

sợ may file down về co dat pass ko, va down về bằng IDm co báo compete không

Can't open file: the media type of this file is not recognized, so file bị hỏng

pt200089

Sao minh down file ve co dang avi.001,avi.002....avi.008 về.Ghép file bao thành công.dung luong cung lớn(766m).nhưng khi xem thi chi xem dc 9 phút(= đoạn avi.001 98m).Ai biet giup cái

Zany_Boy

minh down ve nó có dang nay nè [VN-Z] Drag me to the hell [2009] [m-hd] [Tn7707], [VN-Z] Drag me to the hell [2009] [m-hd] [Tn7707].mkv(1), tổng cong 13 part, hì huc down về mà chang biet nối thế nao tuc quá.

vu_quocthanh

để ghep file các bạn lam theo thứ tự như sau:

- xoá __001, __002...........

- thay __001 = part01.rar, __002 = part02.rar.............

- cứ the cho đến part cuoi cung rồi dùng winrar hoac 7zip giải nen la ok tôt nhat dung 7zip cho lanh không bị lỗi gì cả

hiiiiiiiii Nếu duoc nho thank tui nha

batum99

Thế này nhé: Neu tong dung lượng file sau khi ghep >4GB thì yeu cau phân vùng chua file sau khi ghep phải co dinh dạng NTFS (Vi du bạn ghép file mot bộ phim 8GB va lưu bo phim này vao phan vùng D:\ thi phan vùng này phai co định dang NTFS moi lưu được bo phim đó), nếu khong cac bạn sẻ ghep khong thành công, file tao ra sau khi ghep sẻ bị lổi...

Trường hop cua chủ thớt ghep thanh 2 phần nhu the không thể xem doc lập cả 2 phan được mà chi xem được phần 1 thui, phai doi đuôi phan thu nhất thành .001, phan thu hai thành .002, sau do ghep tiếp 2 phan này thi moi xem được trọn bộ.

Chú ý noi luu file phim khi ghep 2 phan nay lại phai co định dang NTFS như minh noi ở trên, vi theo bạn nói thi bo phim bạn tai ve có dung luong gần 8GB lận.

Vấn đề cua cac bạn theo minh chu yếu là do dinh dạng phan vung lưu file phim nen xay ra các loi do thôi. Tiến hanh ghep lại, chọn vi tri lưu file (output file) vao phan vùng co dinh dang NTFS la ok.

Geron

Mình tải 1 phim vè toàn đuôi mkv, có 22 phần. Khi dùng cái mkvmerge GUI dẻ nối thì nó cú báo lỗi ỏ 1 số phần là không dúng kiẻu j j đó. toàn là duoi MKV mà lõi mói lạ.ai giúp mình với. tk trước

mình cung bi lỗi y nhu cac bạn, down dc 1 bộ 31 part, mỗi part 200MB, tong dung lượng 6 GB nhung mà nối lai thi chỉ được hon 1 GB,xem dc 1 lúc thi no bị hỏng, chang biet tại sao. o dia của mình deu la định dạng NTFS nhung mà vẫn không the nối được thành công, pro nao biết trường hop nay chỉ giúp mình với

Meirion

thanks, hữu ích;

---------- Bai thêm lúc 11:21 ---------- Bai trước là lúc 11:18 ----------

phan vung ntfs la gi vay kich phai My computer => Manage => Disk Management => Dia NTFS cần lưu.

jody_phuong

Cho mình hỏi, minh ghep có 2 file 001 voi 002 mà nó bao loi như thế nay la sao vậy các bạn: "Error: The track number 0 from the file 'E:\video 2013\[Vietsub] WGM Sunhee Couple Ep 15 [360kpop.com].mkv.002' cannot be appended to the track number 1 from the file 'E:\video 2013\[Vietsub] WGM Sunhee Couple Ep 15 [360kpop.com].mkv.001'. The formats do not match" . Ai biết giúp mình với. Thanks

Các chủ đề có liên quan khác