Mình voc Phần mềm Ccleaner vô phan Don vùng trống cho o đĩa xong thi o C từ trống 70/150GB gio con có 112kb/150 GB . Bạn nao biet cách khôi phuc huong dẫn mình với.

112kb hay 112gb 112 kb . Lúc dau con 7mb/150GB, tưởng no su dụng tạm bo nho để lưu thong tin lúc nó don vung trống nên restart lai là nó khoi phuc lại bình thuong ai ngờ nó tut xuong còn 112kb/150GB. Khong hieu sao luôn .

vovaan

Theo minh thi lúc đầu no don được 7mb rac nen sau đó ban don tiếp chỉ con 112kb thôi. không co gi nguy hiểm cả. Không phai o c còn trong 112kb như bạn nghĩ đâu.

Bạn có the KT lại bằng cach vao mycomputer xem sao.

bibong0205

bạn dung lo , những thu gg dọn là toan rac k sư dung toi đâu ... cha le bạn lại muon mang ra về nha ? ? ? ? ? , lau lau minh dọn ổ system trong dc khoảng 4gb =]]

txt1630

Theo minh thi lúc dau no dọn được 7mb rac nên sau do ban dọn tiếp chi con 112kb thôi. không co gì nguy hiểm cả. Khong phai ổ c con trong 112kb như ban nghi đâu.

Bạn co the KT lại bang cach vào mycomputer xem sao. ban dung lo , nhung thu gg dọn la toan rác k su dung tới đâu . . . cha lẽ bạn lai muon mang ra ve nha ????? , lau lau mình dọn o system trống dc khoang 4gb =]] Minh xai chuc năng Driver Wiper trong phan Tool của phần mem chu không phải phan Cleaner dọn rác binh thuong bạn ạ.
tìm va thiet lập ại bo nho ảo xem Ban vui lòng hướng dan minh với?

pjm_boys

Bản chat cua CCleaner Drive Wiper Free Space Only (tam goi là dọn vùng trống) la de lên vung trong trên o dia cứng bằng du lieu trống (blank data) nhằm xoa sach mọi dấu vết, tài liệu, thông tin quan trong da xóa mà ban khong muốn ai biết (do xoa bang cách thông thuong thi vẫn có the khoi phục lại được, còn neu da wipe thì khong the khôi phục).

Chính blank data da làm đẩy o cung của bạn, nhung sau khi hoàn thanh qua trình dọn vung trong thì blank data se được xóa, va free space sẽ tro ve bình thường.

Có thể do ban khi thấy khong gian trống o dia bị thu hep nên đã dung CCleaner => CCleaner khong the tiếp tục cong viec đang dang dở.

Để khac phuc bạn hãy lam lai 1 lần nua va kiên nhẫn chờ đợi. Qua trinh wipe sẽ rat ton thời gian (co the đến hàng gio dong hồ) và tuy vao dung lượng vung trong trên đĩa cứng.

tim va thiết lập ai bo nhớ ảo xem Chẳng lien quan gì ở đây.

Court

Ban chat của CCleaner Drive Wiper Free Space Only (tạm goi la dọn vùng trống) là de len vùng trong tren ổ dia cung bằng dữ lieu trong (blank data) nham xoa sạch mọi dấu vết, tài liệu, thong tin quan trọng da xoa mà bạn khong muon ai biết (do xoa bằng cách thong thuong thì vẫn co the khôi phục lại được, con neu đã wipe thi khong thể khôi phục).

Chính blank data da lam đẩy ổ cung cua bạn, nhưng sau khi hoan thanh quá trình don vung trống thì blank data se duoc xóa, và free space se tro về bình thường.

Có the do bạn khi thay khong gian trống o dia bị thu hep nen đã dừng CCleaner => CCleaner khong thể tiếp tuc cong việc đang dang dở.

Để khắc phuc ban hãy làm lai 1 lần nữa va kien nhẫn chờ đợi. Quá trinh wipe sẽ rất ton thoi gian (có the den hàng giờ đồng hồ) va tuy vào dung luong vung trống trên đĩa cứng. Minh ngoi đợi cho den khi nó làm cho xong moi tat (khoảng 1h30p) khong he dừng lại nữa chừng. Teo rồi, ngoi doi các bạn hướng dẫn tiếp vậy, khi nao online là 5p f5 mot lan từ hôm qua den giờ .

Một cau hoi tương tự trên Yahoo!Answer

Yea. I finished it just now and seems like my drive is normal again got so intimidated lol...

ban dung windown restore thử xem. vao control panel ák @@ khoi phục lại vao thoi điểm truoc khi chạy ccleaner Mình tat chuc năng Systerm restore cua Windown rồi, thay vao đó xài RX Rollback nhung do trên o C nó het dung lượng nên no cung không restore duoc va kết quả mat luon điểm restore minh tao trước khi voc phan Drive Wiper cua thang Ccleaner T_T, minh xoa bao nhiêu Gb du liệu để giam dung lượng cho thang RX Rollback chạy nhung khong có ket qua (giống nhu minh xóa đến dau nhieu thì dung luong no bị đè len den đó). Dung luong tren ổ C van giu nguyên 112kb/150GB . Cao nhan nào vào giúp với!

no_mercy9080

Ngoi hong mấy hôm khong thay ai trả lời, kết qua la phải cai lai windows . Chưa dau da cài lại windows roi

Mình da noi CCleaner sẽ tao ra 1 file (hoac 1 thư mục voi nhieu file, cái nay minh không rõ lam vi chẳng bao gio dung đến chuc nang Drive Wiper)

Bạn chi can sử dụng software de kiểm tra dung luong trong ổ C xem file nao (hay thư mục) có dung luong lớn. Sau do xoa đi là xong.

Khuyến cáo: Chức nang nay gần giống nhu format vùng dữ liệu trống. No khong làm cho may tinh chạy nhanh hơn, và qua trinh wiping rất mat thoi gian.

Mục dich cua chức năng la nham xóa bỏ moi dau vết (dữ liệu mật, phim đen...) tren o cứng tránh nguoi khac có thể loi dung bằng cách khoi phuc dữ liệu.

ha_vy_87

bạn vao ccleaner chọn tools >> chọn drive wiper

trong mục Drivers tich vào o C rồi chọn Wipe

để tự dong quet và xóa rác, khi nao xong thì o C trở lai nhu cũ,

trong quá trinh quet ổ C tu tu sẽ full va xong thì trở ve nguyen trạng của bạn

Mình click driver wiper bang phần mềm CClean chi 1 ổ thoi ma lâu zữ vậy...Ổ dữ lieu C của mình là 250Gb...Và minh ngoi 38h đồng ho de nó làm cai tro mèo gì do ma ổ cua minh về mo het cả dung lượng...như vậy la sao ạ. Liệu minh lam như thế voi cai ổ D han 1T2 nữa thì ngoi moc đít ra mất...mình dung HDD 1T5 nghe tren mạng và may ae kể dùng CClean do quét cái gi gi file trống....em cung cha biết nữa nghe xong lam thu ai zè lau hon cả download game bang mạng phò ~~!

Minh click driver wiper bang phan mềm CClean chi 1 ổ thôi ma lau zữ vậy...Ổ du lieu C cua minh là 250Gb...Và mình ngoi 38h đồng hồ de no làm cái tro meo gì đó ma o của mình ve mo hết cả dung lượng...như vay la sao ạ. Lieu minh làm như the voi cái o D hẳn 1T2 nua thì ngồi moc dit ra mất...mình dung HDD 1T5 nghe tren mang và mấy ae ke dùng CClean do quet cái gì gi file trống....em cung cha biet nữa nghe xong lam thử ai ze lau hơn cả download game bang mang phò ~~! Troi dat ấy thử o D của em mat 85h 41m để load ~~! Bo tri delete cái nay luon Tot nhat đừng dùng chuc nang đó làm gì. Nó lam vay bạn chờ den khi nào và co duoc gì đâu ?

Ho_Lj

Kêu tho den sửa,họ sẽ lay o cứng của ban ra và lưu nhung file của bạn,còn cac o đĩa khác thi van lưu.Có 1 điều,...cài lại cac Phần mềm

Mình cung bi như bạn rùi

Các chủ đề có liên quan khác