bt_long

giả laptop PS1 mà tui dang su dụng:

Down file nay về:

giải nén, vao trong và dupe chuot vao hình mặt cười (hơi giống yahoo).

hiện len 1 cửa sổ, chon vao biểu tượng may tinh "advanced"--->hiện ra 1 cua sổ khác. O phan Bios nhấn chuot vao browse... chọn file trong thu muc "bios" của PSXen ma bạn đã down ve và giải nén.

Chọn file "SCPH1001" hay "SCPH7502", Open và Ok.... xong phan bios.

Tiếp theo la config cho cau hình. Vào phần Graphics:

Chỉnh cac thong số như hình dưới.

Bạn co the chọn cửa so bang click vào window mode hoac toan màn hình voi fullscreen mode. Ok

Tiếp theo la Sound:

Config như dưới:

Ok.

Bây gio vao chơi game, neu nhu chạy bằng dia thi chọn "Run CD", nếu chay bang ISO(như file DragonBall ma mình đã post phia trên cho bạn) thì an vao "Run ISO", chon den file game ban muon chơi

Sau do an vào "Open" the la xong...

Kết quả sẽ là.....

Final Fantasy IX

Silent Hill

Bloody Roar II

1 Số game noi tiếng của dong may PS1:

Game này chac không ai còn lạ nữa, game doi kháng mà o Viet Nam hay goi la “võ đài đẫm máu”. Goi vay chớ đẫm mau lam sao bằng voi “Mortal Kombat” được.

Ko noi nhiu nữa. Thưa quy Vi và các bạn,

Bloody Roar:

Bloody Roar 2:

Dragon Ball Z: Ultimate Battle 22

Part 1:

Part 2:

Part 3:

Dino Crisis:

Part 1:

Part 2:

Part 3:

Dino Crisis II:

Part 1:

Part 2:

Part 3:

Part 4:

Resident Evil – Survivor:

Part 1:

Part 2:

Silent Hill:

Part 1:

Part 2:

Part 3:

Part 4:

Tenchu II – Birth Of Stealth Assasins:

Part 1:

Part 2:

Part 3:

Part 4:

trang_vit

anh lam on cho em hoi sao em làm y nhu hướng dẫn cua anh mà lúc run bios hong thay file nào het mac dù em da down cái game nay ben đây rồi

anh lam on giúp dùm em thanks anh

khuugiactinh_95

anh lam on cho em hoi sao em làm y nhu hướng dẫn cua anh mà lúc run bios hong thay file nào het mac dù em da down cái game nay ben đây rồi

anh lam on giúp dùm em thanks anh

Ban nham roài, không phải "Run Bios" mà là "Run ISO" (File->Run ISO) roài dan vao thư mục có game, thuong la đuôi *.bin. Vậy nhé!

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Có rất nhieu gia lập PS1 nhung thong dụng nhất là VGS,Emurayden và epsxe.Emurayden va VGS thì su dung rất don gian nhưng ít chức năng,lại hay bi lỗi kén đĩa.Epsxe thì kho su dụng hơn 1 tí,nhưng duoc cai vô cùng tien loi (có thể chinh cau hình phù hop voi máy,dùng ổ ảo,save tại mọi chỗ..) nen to sẽ lấy vi du là cái epsxe

Chương trinh gia lập các ban down về chỉ là vỏ,cái xac la plugin còn hon la bios, các bạn can 3 cái đó moi co thể chơi được.Link down load da có ở trên :/

Đầu tien copy cái bios (scph1001.bin) vao folder bios ban vua cài,copy toàn bo plugin vào folder plugins.Sau đó khoi dong epsxe:

Trước tien vao wizard guide,chọn config,mục bios nhan vao cái bios ban vua down.

Đến phần video,mình khuyen nen dùng plugin của Pete(ví du nhu Pete DX6 D3D Driver 1.76),nếu máy ban yeu nhấn vào fast,máy mạnh nhan vao nice cho đơn giản

Phần Sound,cái này đơn giản,thấy cai nao tốt thì dung cai đó ,tớ dang dung Eternal SPU Plugin Lite 1.4.1

Phần CD Rom,cái này hoi tricky 1 tí voi choi = ổ ảo,tớ nói sau,còn ổ that thi cứ bỏ dia vao rồi chọn plugin choi là xong

Cách su dung ổ đĩa ảo

Dưới day la phần hướng dẫn Daemon tool

1/Vào phần emulation,tick vào cái"All option on"

2/Vào phan Virtual CD/DVD rom,chọn "Set number of devices",bạn mun chon bao nhiu o ao thì tùy(max = 4)

3/Vào 1 o ao bất kỳ,chọn"mount image",nhấn vào thu muc game ban vua down ve va chọn file de lam CD ảo(Daemon ho tro nhiều loại duoi file như *.iso,*.ccd,*.cue,*.bin......),nhấn vao cac file có đuôi đó

4/Vào plugin cua CDrom trong Epsxe,chọn o dia của trò minh muon chơi Thế là xong

cám on ban nhìu

mình thich choi game Rambo lùn (ko biet ten tiếng Anh chỉ nho ngay xưa hay gọi vậy) ban tim hộ mình nha

Hardy

cám on ban nhìu

mình thich choi game Rambo lùn (ko biet ten tiếng Anh chỉ nho ngay xưa hay gọi vậy) ban tim hộ mình nha

của ban day

yêu cau ban từ sau qua bo thảo luận va yeu cầu để hoi dap và yêu cầu. không duoc post bài vào toppic down load

yeurauxanh

Rambo lun a minh có ne choi bằng giả laptop neo geo đấy

down neo geo nè

Này ban oi tên nó không phai là rambolun dau ten thật của no la Metal Slug đó

Nếu ban muon chơi thì minh up thui

Metal Slug 1

Metal slug 2

Metal slug 3

Metal Slug 4

Metal Slug 5

Metal Slug X

CHÚ Ý CHO NO KĨ