lsandy_2805

giúp mình với, các video FLV down về dùng Windows Media Player không xem được, nó hiện ra cái hộp này xong đơ luôn, chẳng thấy gì nữa

dùng Media Classic Player thì xem được các video ngắn, chứ các video trên 16 phút là chết ngay tại thời (gian) gian đó, không xem được tiếp

mong tất cả người cho mình cách sửa để ok lại

ps, vừa cài K lite codec pack 9 full đầy đủ, trước đây vẫn xem được nhưng hiện tại lại dở chứng, cấu hình:

Pentium (R) Dual core Cpu

E5200 @ 2.5GHz 2.5GHz

Ram 1GB (895MB dùng được)

HĐH windows 7 32-bit

Chay

tải VLC về mà xem nhé bạn.

link :

Frederico

- Đơn giản là dùng KMPlayer,bản mới nhất phiên bản : 3.4.0.59 KMP Plus,không phải cài thêm code nào,KMP chạy hầu như tất cả định dạng audio và video hiện có với công nghệ hiên nay

Bạn có thể tải KMP tại trang chủ

hay

Thacker

Cài lại K-Lite Mega hay PotPlayer, không khuyến khích dùng KMP vì bộ code để decode của soft này lỗi rất nhiều.

trungvina79

Cài lại K-Lite Mega hay PotPlayer, không khuyến khích dùng KMP vì bộ code để decode của soft này lỗi rất nhiều. Mình không bát ý của bạn,mình chỉ dùng KMP để test các file tải về và thỉnh thoảng dùng để nghe hay xem film thấy củng ổn,có lẽ bạn dùng nhiều hổ trợ code nên bị xung đột chăng,hay lúc cài KMP nên bỏ bớt tuỳ chọn nếu trước đó có dùng code,mình nghĩ có lẽ không như bạn tưởng bộ decode KMP bị lỗi đâu.

boy9x_codon_hp

Mình không bát ý của bạn,mình chỉ dùng KMP để test các file tải về và thỉnh thoảng dùng để nghe hay xem film thấy củng ổn,có lẽ bạn dùng nhiều hổ trợ code nên bị xung đột chăng,hay lúc cài KMP nên bỏ bớt tuỳ chọn nếu trước đó có dùng code,mình nghĩ có lẽ không như bạn tưởng bộ decode KMP bị lỗi đâu. Mình dùng qua KMP rồi chứ không phải chưa dùng mà nói, kiến thức tin học có hạn nhưng đủ để setup + config soft. Lỗi cũng tuỳ người, tuỳ trường hợp, bạn chưa gặp nhưng mình gặp rồi, cụ thể thì không tiện nói vì sẽ làm loãng topic.

bác nào cũng nói đúngh hết , nói chung (last version) VLC, KM player, FLV player hay codec guide đều sài được bạn lựa mà dùng.

Theo mình thì nên sài K- để có thể play ngay trên wmplayer

Chúc vui.

Kathlynn

Cài cái K-lite Codec Pack 9.6 là được, đây là bộ codec chuẩn nhất rồi đấy bạn

Mình không bát ý của bạn,mình chỉ dùng KMP để test các file tải về và thỉnh thoảng dùng để nghe hay xem film thấy củng ổn,có lẽ bạn dùng nhiều hổ trợ code nên bị xung đột chăng,hay lúc cài KMP nên bỏ bớt tuỳ chọn nếu trước đó có dùng code,mình nghĩ có lẽ không như bạn tưởng bộ decode KMP bị lỗi đâu. Mặc định KMP dùng internal codec mà đâu liên quan đến codec hệ thống.

Dạo trước cũng dùng KMP, 1 thời (gian) bản update mới bị rè tiếng (chuyển về bản cũ thì không rè). Chuyển qua Pot rồi dùng luôn đến giờ

Tuy nhiên vì 1 số lúc mình cần encode nên vẫn phải cài k-lite. Còn nếu chỉ là vấn đề playback thì KMP hay Pot cũng thừa rồi.

Các chủ đề có liên quan khác