kao_bzo

Nhà mình có xài chung mạng với nhà hàng xóm,modem thì để ở bên nhà hàng xóm,mình thì vừa mới tậu một em XÌ MÁT PHÔN lên muốn gắn wifi cho tiện,không biết mình mua modem wifi về gắn vô nhà mình xài được không hay là phải gắn bên nhà hàng xóm,mong các bạn giúp mình vấn đề này

Hìnhcoi nhưđược, chỉ cần config chế độ của modem wifi. Cái này mình không rõ lắm vì chưa thử....để cho chắc bạn gắn bên hàng xóm đỡ phải config nhiều

nh0cken_kute

CONFIG là sao vậy bạn
Hìnhcoi nhưđược, chỉ cần config chế độ của modem wifi. Cái này mình không rõ lắm vì chưa thử....để cho chắc bạn gắn bên hàng xóm đỡ phải config nhiều

Dilwyn

cái đóa đơn giản thôi. Bạn setup cho cái wifi của bạn bình thường xong rồi bạn cắm day mạng của bạn vào là xong. Cái wifi xong bạn dùng bt

Nhà mình có xài chung mạng với nhà hàng xóm,modem thì để ở bên nhà hàng xóm,mình thì vừa mới tậu một em XÌ MÁT PHÔN lên muốn gắn wifi cho tiện,không biết mình mua modem wifi về gắn vô nhà mình xài được không hay là phải gắn bên nhà hàng xóm,mong các bạn giúp mình vấn đề này Sài được bạn à . Nhà mình cũng đang sài

Nhà mình có xài chung mạng với nhà hàng xóm,modem thì để ở bên nhà hàng xóm,mình thì vừa mới tậu một em XÌ MÁT PHÔN lên muốn gắn wifi cho tiện,không biết mình mua modem wifi về gắn vô nhà mình xài được không hay là phải gắn bên nhà hàng xóm,mong các bạn giúp mình vấn đề này mang qua hàng xóng đi rồi kêu máy ông KTV vào cài cấu hình cho, mình thưa thấy 1 địa chỉ nào mà qua 2 modem hết, cò thi modem vs Hub chứ 1 cuc ruoter vs 1 cục wifi chưa nghe bao giờ

Nhà mình có xài chung mạng với nhà hàng xóm,modem thì để ở bên nhà hàng xóm,mình thì vừa mới tậu một em XÌ MÁT PHÔN lên muốn gắn wifi cho tiện,không biết mình mua modem wifi về gắn vô nhà mình xài được không hay là phải gắn bên nhà hàng xóm,mong các bạn giúp mình vấn đề này kéo dây mạng rồi mua cục wifi về phát 1 lúc xài cả 2 wifi hay nói với hàng xóm tui lâu lâu mới xài nên ......

Daunte

ko phải mua modem wifi đâu nhá. mua accesspoint wireless mới đúng. mua về gắn dây mạng từ nhà hàng xóm vào accesspoint là có thể phát wifi được. nhưng nhớ là phải set cấu hình cho e nó không thôi nhiều ng lại có thể xài chùa đó

guitar83vn

vậy tức là dùng modem wifi là không được hả bạn

không phải mua modem wifi đâu nhá. mua accesspoint wireless mới đúng. mua về gắn dây mạng từ nhà hàng xóm vào accesspoint là có thể phát wifi được. nhưng nhớ là phải set cấu hình cho e nó không thôi nhiều ng lại có thể xài chùa đó

cobekieusa_128

ý của bác daiphuq9 là bạn không cần mua modem wifi vì cái này khá đắt và sử dụng không tốt lắm. bạn chỉ cần mua thiết bị accesspoint (accesspoint chỉ có chức năng phát sóng wifi và tương tự như switch thôi) về gắn cáp mạng từ modem qua accesspoint và cấu hình trong accesspoint vài thông số như pass wifi, đặt IP cho accesspoint và đổi tên cho accesspoint là có thể phát wifi tốt rồi. DT mình kết nối với Internet cũng bằng cách này

Alano

ý của bác daiphuq9 là bạn không cần mua modem wifi vì cái này khá đắt và sử dụng không tốt lắm. bạn chỉ cần mua thiết bị accesspoint (accesspoint chỉ có chức năng phát sóng wifi và tương tự như switch thôi) về gắn cáp mạng từ modem qua accesspoint và cấu hình trong accesspoint vài thông số như pass wifi, đặt IP cho accesspoint và đổi tên cho accesspoint là có thể phát wifi tốt rồi. DT mình kết nối với Internet cũng bằng cách này không phải nó đắt hay xài không tốt mà vì chủ thớt xài ké mạng nhà hàng xóm nên đâu có đăng ký đt adsl. mà modem wifi phải có cáp đt mới xài được. cho nên phương án khả thy nhất là dùng accesspoint wireless hay router wireless thôi

Dano

nói tóm lại là không dùng modem wifi được hả bạn,mà đk đt adsl là sao
không phải nó đắt hay xài không tốt mà vì chủ thớt xài ké mạng nhà hàng xóm nên đâu có đăng ký đt adsl. mà modem wifi phải có cáp đt mới xài được. cho nên phương án khả thy nhất là dùng accesspoint wireless hay router wireless thôi

dizzdirty

ko phải mua modem wifi đâu nhá. mua accesspoint wireless mới đúng. mua về gắn dây mạng từ nhà hàng xóm vào accesspoint là có thể phát wifi được. nhưng nhớ là phải set cấu hình cho e nó không thôi nhiều ng lại có thể xài chùa đó cục đó = giá cái modem wifi rồi còn gì =.=

Pic_xynh

cục đó = giá cái modem wifi rồi còn gì =.= cái gì ? = giá nhau á ? bạn đưa giá cho mình tham khảo xem ở đâu mà modem wifi = accesspoint wireless vậy ? đừng có phán bừa nhé bạn ? accesspoint wireless giá chừng 300k đến 400k thôi, modem wifi giá 800k trở lên nha bạn.

Các chủ đề có liên quan khác