kjbum_hat

AI thì không biết, còn mình thì có ng yêu là mình bỏ chơi game, mặc dù chơi rất nhiều, chơi cả ngày lẫn đềm

CŨng vì game mà em chậm 2 năm so với bạn bè cùng lớp

pig_happy2002

Bỏ máy tính, kiếm sách đọc.

năm 2 thì chắc có bài tập, vậy thì kiếm bài làm là chuyện thứ 2.

Ko làm dc thì tự xem lại mình thôi, chịu

moon_nice_7688

bạn nghe mình cú đi tìm 1 công chuyện nào đó làm để đắp lại cái khoảng thời (gian) gian chơi game của bạn đó.đảm bảo sau 1 thời (gian) gian là bạn sẽ bỏ được à,trừ khi bạn là 1 con người lười lao động không có ý chí

Dilwyn

Dễ lắm bạn à:

Với game offline, hãy thẳng tay xóa bỏ nó khỏi ổ cứng của bạn!

Với game online, vô tài khoản, bán hay cho hết tất cả các vật phẩm, tiền, phá nó hết mức có thể, sau đó vào trang chủ của game, tiến hành đổi tất cả các mật (an ninh) khẩu bằng một dãy kí tự ngẫu nhiên mà bạn không thể nào nhớ được!

Mình vừa thử và thành công 99%, còn bạn thì sao

cackitutuadenz

Trích dẫn từ spucsuct_218:
Cái này mà cũng hỏi suy ra bạn là người không có lập trường và quyết tâm ==> Tốt nhất không nên bỏ.
[sub] , [/sub]
:duel:
Lại đi xúi bậy rồi. nếu không có quyết tâm thì có thể có động lực khác mà. thằng bạn mình hồi xưa nhờ con bồ nó mà bỏ được Võ lâm. giờ nó tốt nghiệp đại học rồi hiện làm ở Viettel. Còn bạn không có bồ thì có đam mê thể thao hay cái gì khác cũng được rồi

riu_hbt

cứ chơi đi, chơi đến khi nào hết tiền, bị đuổi học, kiệt sức đi viện, là sau đó chừa tới già tưởng lúc đấy không còn đến già dc

muốn bỏ thì kiếm cái gì đấy lấp vào time mà mình chơi game là ok ngay

solitary_lonely

1. đâm đầu chết

2. ngủ cả ngày đi

3. tập ngồi thiền để xoá bỏ những suy nghĩ trong đầu mình đi

Bản chất chơi game là tìm niềm vui và điều bạn cũng dễ nhận thấy là khi chơi bạn thấy rất vui, cảm giác thoải mái cuốn hút vào game! Vậy muốn cai game thì phải phải tìm được 1 chuyện nào đó khác giúp bạn có niềm vui, lôi cuốn bạn! Thêm đó bản phải hiểu là chơi game đem lại cho bạn những gì lấy đi của bạn những gì! Hãy có gắng lên! Chúc bạn cái game thành công!

Nói như mấy bác kia ấy, là thớt có quyết tâm không mới là quan trọng.

Cứ coicoi nhưthớt quyết tâm rồi nhé, thì làm thế này:

Đầu tiên, thớt phải xóa hết game trong máy đi. Rồi lịch hoạt động 1 ngày nó thế này:

Sáng: có thể ngủ nướng hay dậy tập thể dục -> Ăn sáng -> Làm gì đó (Cái làm gì đó ni tí mình nói sau) -> Trưa -> Ngủ trưa (Nhiều ít gì cũng dc) -> làm gì đó -> đến chiều chạy thể dục (cái này phải làm nha) -> về tắm -> nấu ăn -> ăn -> làm gì đó -> khoảng 11h: Ngủ

Rồi, h mới là cái quan trọng nè. Buổi sáng thì làm gì đó là làm gì? Sv thì đi học, không thì ở nhà giặc quần áo, dọn dẹp phòng, đọc sách, xem phim,... Mà sinh viên thì nên tham gia đoàn ấy, tham gia rồi bận lắm, không có thời gian ăn luôn, nhưng mà dc cái vui, sống hết mình, trưởng thành nữa..

Buổi chiều thì: học, đọc sách (kiếm mấy cuốn mà thớt thích ấy, không có tiền thì ra quán coi cọp, cùng lắm là bị đuổi àh ) Net cũng dc, kiếm vài cái hay hay về làm, không thì kiếm mấy phần mềm phá hoại về mò rồi đi phá người khác ...

Tối thì: ra đường đi dạo, đoàn, sách, bài tập, ra net down phim về coi,... hết ngày như chơi.

Vruyk

Bỏ được Game là rất khó đấy bạn ạ, ai vừa nghiện game rồi đều hiểu. Quyết tâm lớn lắm mới có thể từ bỏ được Game ol, cá nhân m thì k nghiện nhưng cũng chơi khá nhiều, giờ thì k bỏ nhưng chơi ít hơn. Bạn cố gắng dành thời (gian) gian cho công chuyện học tập, gia đình...

cumeoden.4mat

có quyết tâm sẽ làm dc thôi, bạn nên chọn cho mình những niềm vui mới có ích hơn, cf, bbe, ...

Cisco

Chơi game cũng tốt đó bạn. M thấy những người chơi game giỏi đều thông minh cả. Mà bạn muốn bỏ thì chuyển sang...gái là OK

anhthaovu

đã từng nghiện game.học năm 2 thì nghỉ học.bh vừa tỉnh ngộ và đang học năm thứ 2 tại 1 trường khác.Lời khuyên chân thành.hãy chơi game vừa phải thôi.ko hối hận không kịp.bài học sương máu

Các chủ đề có liên quan khác