mapbe9x

em cài win7 premium 32, vừa xóa windows.old

rồi cài thêm mấy cái soft cơ bản như KIS, ccleaner, office, yahoo, unikey, WinRAR..

rồi thêm mấy thứ lặt vặt như IDM, utorrent, ultraiso, teamwier, zinggame + mấy thứ linh tinh nữa, nói chung là nhẹ

xong kiểm tra ổ C tới tận 28 GB, thế có đúng k nhỉ ??

dieuhien010879

Có vẻ hơi nặng quá Nếu thấy thắc mắc thì bạn cứ xem dung lượng các folder windows, program files coi cái nào nặng quá đáng là biết

thanks 2 bạn, thường thì cài mấy soft cơ bản xong khoảng mấy gb là chuẩn nhỉ?

kiểm tra trong Program file thì k thấy có folder trùng lặp

lúc cài xong mình cũng nghi ngay, quái, cái windows premium thì khoảng trên 2 GB một tí + bộ office là nặng nhất

còn lại mấy soft linh tinh (cứ đánh giá là nhiều) cộng cả lại thì có đáng bao nhiêu đâu, vây mà giờ đến 28 GB lận

toi_toi

còn bác nào nội công thâm hậu chỉ giáo phát coi

mà sao e cũng k thank được các bạn nhỉ, nó hiện lỗi "inform the administrator" là sao

Máy mình khi cài xong tất tần tật cũng ngang ngửa đó. Phân mảnh, dọn dẹp cũng chẳng ít hơn. Lúc nào cũng trong tình trạng đó nên mình chẳng quan tâm lắm

Kelyn

hi... có sao đâu cài bao nhiêu nó trong đó hết...nhưng hơi nặng đấy...minh cài game cf . wot . pes + may thứ lặt vặt như bạn cái có cái không mà cũng 29g...cái nào cần thì cài thối...

hi... có sao đâu cài bao nhiêu nó trong đó hết...nhưng hơi nặng đấy...minh cài game cf . wot . pes + may thứ lặt vặt như bạn cái có cái không mà cũng 29g...cái nào cần thì cài thối... đây nè, vậy mà e k cài game vừa 28 GB rùi

đúng là có gì k chuẩn rùi

o0o_meoiu_o0o

đây nè, vậy mà e k cài game vừa 28 GB rùi

đúng là có gì k chuẩn rùi tắt system restore với ngủ đông nhẹ hơn một ít đó

tắt system restore với ngủ đông nhẹ hơn một ít đó thanks bác, quên mất bác nhắc e mới nhớ ra

e tắt rùi đấy, vẫn thế ..

hóng cao nhân

thanks bác, quên mất bác nhắc e mới nhớ ra

e tắt rùi đấy, vẫn thế ..

hóng cao nhân bạn nói là vừa xóa thư mục windows.old vậy có nghĩa là bạn cài đè lên windows cũ à? bạn nên format ổ C rồi cài sẽ sạch sẽ và gọn gàn hơn

131_47

ghost lại phát. or kiểm tra xem có ai ngồi dùng máy tải phim gì ko. nếu riêng windows tâm 10gb thêm mấy soft mới nhiều nhưng bạn cài ít nên không đáng kể, kiểm tr dung lượng từng thư mục xem cái nào nhiều

forme_makelove

Làm cũng dễ mà sao bác chẳng chịu làm

Xem thử dung lượng thư mục Windows -> có vấn đề gì ko

Xem dung lượng program files -> nếu nặng quá mức bt thì vào xem từng thư mục. hay đơn giản là Ctr - A coi dung lượng tương tự không (có khi có hidden files...)

Tiếp nữa bật chế độ xem file ẩn (trong folder options) dò lại 1 lượt

lucia_84

bạn nói là vừa xóa thư mục windows.old vậy có nghĩa là bạn cài đè lên windows cũ à? bạn nên format ổ C rồi cài sẽ sạch sẽ và gọn gàn hơn uh cài đè mà bác, tiết kiệm 20k mua đĩa chứ

thực ra cài = WinRAR thì fomat được ngay, nhưng lần này thử cài = ultraiso tí cho khác bọt

cuongtribal

uh cài đè mà bác, tiết kiệm 20k mua đĩa chứ

thực ra cài = WinRAR thì fomat được ngay, nhưng lần này thử cài = ultraiso tí cho khác bọt bạn tải bộ windows về ghi ra đĩa hay dùng usb cài cũng được mà. khi cài tới chỗ chọn phân vùng để cài thì chọn format nó trước rồi cài là sạch sẽ ngay thôi

Các chủ đề có liên quan khác