Blagden

tình hình là t đang học năm 2. mà nghiện game quá trời. chẳng có ước mơ chả học hành gì cả. hic hic

thattinhco8000

Chơi game cũng là 1 cách học tiếng Anh (rất) tốt , tuy nhiên phải có giới hạn.

Nếu chuyện học của bạn không cần quá nhiều tới máy tính thì nên tắt máy tính đi :p

spucsuct_218

Cái này mà cũng hỏi suy ra bạn là người không có lập trường và quyết tâm ==> Tốt nhất không nên bỏ.

Mead

găme cũng như ma túy bạn à, phải cắt cơn từ từ thôi, dành time cho nhiều chuyện có ích hơn nhé

nhichi_1996

Kinh nghiệm của mình là không thể bỏ được mà chỉ có thể thay thế nó = một niềm đam mê khác mà thôi.

Bước đầu tiên : kiểm soát suy nghĩ sao cho không nghĩ về nó, nếu có nghĩ hãy nghĩ tới những mặt xấu của nó

Bước 2 : Tìm một tình yêu nào đó mới mẻ và tích cực để thay thể chỗ trống khi ta loại bỏ nó

Bước 3 hòng là chính, nếu vừa bít cái gì là không tốt thì đừng bao giờ thử chỉ 1 lần !!!!

Thân!

Achazyahu

sẽ đến lúc bạn từ bỏ được thôi, khi bạn biết nghĩ cho ng` khác

p/s nhưng chơi ít hơn thôi

quynhvth

Bạn hiện tại h rất tương tự mình. Chẳng cóa cách j hết cậu ạ. cậu cứ chơi đi. khi nào chán game thì bõ được thôi!

Nhìu lần mình cứ ngĩ pải học để... chơi game chỉ là ão... hok tốt... Nhưng đâu cóa bõ được đâu.

Vậy nên cứ chơi đi. chơi chán thì thôi. bỏ được.

H mình cũng vừa chán game bõ được ùi bạn ui!

P/s: lúc trước mình ngủ dậy 8h sáng mà chơi đến 2-3h sáng hum sau. ngày nào cũng z! Cố lên!

lynne_lov_pik

Chơi game cũng không phải là xấu, cũng không ảnh hưởng nếu bạn chơi 1 cách điều độ, chơi chỉ để giải trí sau những giờ học căng thẳng. ngoài thời (gian) gian học bạn cũng nên tham gia thể dục thể thao, khi đó bạn sẽ dần dần bớt chơi game thôi. kinh nghiệm của một người vừa bỏ chơi game.

Hugh

Mình nghĩ bạn nên chơi những game offline hay game nào đó mà chơi mau chán, để thay thế game mà bạn thích(nghiện).

giahung2542

có lẽ là ban đầu nên tránh xa cái máy tính ra.

Mình mà ngồi vào cái máy tính là thôi rồi.

Chỉ mở máy tính 1 lúc trước lúc đi ngủ.

Có lẽ vậy!!!

nhoc_dung_pro

mình thì cũng có 1 tg mê game nhưng k hẳn là nghiện. chỉ mê thôj. nhưng do tốn time đj đá banh+chơi vs bạn bè thì cũg giảm hẳn. giờ thì có tg thì chơi k có thì thôi=> tập luyện thể thao đj bạn:d. rất có ích đó

Các chủ đề có liên quan khác