Milap

nhà em mới sửa nhà làm mất cái modem cũ em mượn tb 1 cái modem cái mới cũng của VNPT cái loại mà khi lắp mạng nó cho free ý ( cái cũ và cái mới tương tự hệt nhau cùng là TP-LINK TD-8817 )

khi em lắp mạng cắm dây vào chỉ thấy modem sáng 3 đèn thôi ( đèn nguồn. đèn LAN, đèn ADSL kô thấy sáng đèn internet) hix kô vào mạng được

em vừa lên đăng ký lại usename và pas lại oy

đại ka nào giúp em cái THANK nhiều vào modem có nút config kích vào đó đánh tên user mk vào cứ next là ok.ko thì gọi điện bảo người ta chỉ trực tiếp cho cũng được

rocklonely1088

bạn lên mạng sợt cách cấu hình modem bạn đi rồi về cấu hình lai.chắc do bạn cấu hình sai thôi.còn không được nữa thì đt cho VNPT là nhanh nhất.....

rok_xit

đèn không sáng là do không có internet rồi.gọi nhà mạng sữa lại đi thôi

đánh 192.168.1.1 vào ô địa chỉ rồi enter sau đó dùng tên và tài khoản đăng nhập là admin rồi chọn tab Advanced Setup sau đó chọn SAVE/REBOOT là ok rồi đó đợi nó đỏ đèn lại thôi

Raymund

Nếu bạn dùng MegaVNN thì Gọi 119...nhân viên bưu điện gần nhất sẽ vào giúp bạn

Hôm trước mạng của công ty mình tự nhiên bị mất căn bản mình hợp đồng với Viettel nhưng khi lấy máy có sim viettel để gọi cho bên đấy hỏi em có lý do gì thì cũng không gọi được luôn.

Tình trạng này bị hai lần rùi nhưng chỉ tầm 30p-1h thì mạng lại bt, chẳng hiểu.

Hôm trước mạng của công ty mình tự nhiên bị mất căn bản mình hợp đồng với Viettel nhưng khi lấy máy có sim viettel để gọi cho bên đấy hỏi em có lý do gì thì cũng không gọi được luôn.

Tình trạng này bị hai lần rùi nhưng chỉ tầm 30p-1h thì mạng lại bt, chẳng hiểu. chắc là bọn nó bảo trì thôi bạn...mất có 30 phút mà vừa kêu rồi

của nhà em thì lại bị lúc có lúc ko.có ngày chơi cả ngày không sao nhưng có hôm thì bị chầm chờn cả ngày lúc được lúc ko.dõ là chán hỏi tổng dài thì nó báo vẫn bình thường.gọi người xuống sửa thì đúng lúc nó không sao.bọn thợ vừa đi được 10p là lại bị thế mới oái om ko. các bạn biết chỉ em với

ctdesuong

Em cũng thế các bạn ah. Có cao thủ nào chỉ bảo đi. Họ toàn sửa những lúc em đi làm, ông bà già ở nhà thì không biết. Họ chỉ để lại tên đăng ký của em và -fxNÔ5Hml, em không hiểu thế là thông số nào của moderm các bạn nhỉ?

Gilmer

Em cũng thế các bạn ah. Có cao thủ nào chỉ bảo đi. Họ toàn sửa những lúc em đi làm, ông bà già ở nhà thì không biết. Họ chỉ để lại tên đăng ký của em và -fxNÔ5Hml, em không hiểu thế là thông số nào của moderm các bạn nhỉ? đấy là tài khoản mạng nhà bạn

dùng nó để vào mạng

có thể tự đăng nhập, bạn làm như sau:

vào trang 192.168.1.1

để vào được trang này thì nó yêu cầu tên/pass, thường tên/pass cùng là admin (hay 1234)

==> advanced setup

==> nhìn sang bên phải chọn edit như trong hình

(nếu không có edit thì chọn add)

=> next

=> next

=> đến đây thì đánh tên đăng ký với pass vào

PPP Username:

PPP Password:

=> next

=> next

=> save

=> save/reboot

chờ 1-2 phút là được

khi vào mạng được rồi thì nên backup cấu hình modem lại (đề phòng lần sau quên):

vào lại trang 192.168.1.1, tên/pass: admin (hay 1234)

Management => Settings => Backup => Backup settings (ở bên phải)

bạn chọn nơi để lưu nó lại (kích thước rất nhỏ chỉ 3-4 Kb)

Khi có vấn đề thì update lại:

Management => Settings => Update => chọn tệp tin => update settings

Các chủ đề có liên quan khác