negro_le

nhà em mới sửa nhà làm mất cái modem cũ em mượn tb 1 cái modem cái mới cũng của VNPT cái loại mà khi lắp mạng nó cho free ý ( cái cũ và cái mới tương tự hệt nhau cùng là TP-LINK TD-8817 )

khi em lắp mạng cắm dây vào chỉ thấy modem sáng 3 đèn thôi ( đèn nguồn. đèn LAN, đèn ADSL kô thấy sáng đèn internet) hix kô vào mạng được

em vừa lên đăng ký lại usename và pas lại oy

đại ka nào giúp em cái THANK nhiều

Chadlai

Đèn Internet khong sáng là không có mạng, bạn hãy gọi lên tổng đài để họ cho người xuống sửa!!! Ok ngay thôi mà!

fed_fish

Khả năng là do modem đó chưa được cài cấu hình thôi!

Đèn ADSL sáng có ngĩa là tín hiệu vẫn có.

Đèn LAN sáng có nghĩa là máy vừa kết nối được với modem.

Gọi 119 bảo họ xuống cài lại cho.

Gerlach

Lúc trước mình cũng bị.Ba cái vụ này chỉ cần gọi điện lên công ty mạng nó sửa giùm đánh giá là OK thôi

dang_yeu

He he nguyên nhân là do bạn chưa cấu hình lại cái modem ấy mà.

Cái modem của thằng bạn đang được cấu hình là username và password của nhà nó. Làm sao mà bạn vào mạng với cái port ở nhà bạn được

Cách chữa thì đơn giản, vào modem set lại username và password của nhà bạn là xong. Bảo đảm vào mạng được ngay

bupbelacdan62

He he nguyên nhân là do bạn chưa cấu hình lại cái modem ấy mà.

Cái modem của thằng bạn đang được cấu hình là username và password của nhà nó. Làm sao mà bạn vào mạng với cái port ở nhà bạn được

Cách chữa thì đơn giản, vào modem set lại username và password của nhà bạn là xong. Bảo đảm vào mạng được ngay đại ka em vào chỉnh lại use và pas của nhà em rồi mà

mà chỉnh cái đó xong có phải làm gì nữa kô hả đại ka

mong đại ka chỉ dùm em cái

hay đại chỉ dẫn em từ đầu cái biết đâu em gà chính sai

mong đại ka chỉ dùm cái nha

THANK!!!!!!!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

up up đại ka nào rành về mấy cái vụ setup modem mới này làm phiền cho em cái nick yahoo được kô

tkhoa94

Lên trang chủ của nó ấy.Trên đó thướng có mấy file auto cấu hình modem (Viettel có nè ) config lại cái model đi bạn! em xài VNPT có kô nhỉ

config như thế nào em kô biết đại ka nào cho em cái link chỉ dẫn để em làm cái

THANK các đại ka vừa reply

hr_10012002

bạn tìm đến files backup của modem trên ổ cứng của bạn, có thể bạn sẽ không để ý nhưng khi bạn lắp mạng thì người lắp mạng luôn để lại files backup cho bạn phòng khi sảy ra chuyện j đó. bạn vào lại trang cấu hình modem => vào mục Management => chọn mục Settings => Update rồi tìm đến files backup modem của bạn rồi chon Update Settings vậy là xong. đảm bảo thành công 100%. mình vừa thử nhiều lần rồi.

Ho_Lj

bạn tìm đến files backup của modem trên ổ cứng của bạn, có thể bạn sẽ không để ý nhưng khi bạn lắp mạng thì người lắp mạng luôn để lại files backup cho bạn phòng khi sảy ra chuyện j đó. bạn vào lại trang cấu hình modem => vào mục Management => chọn mục Settings => Update rồi tìm đến files backup modem của bạn rồi chon Update Settings vậy là xong. đảm bảo thành công 100%. mình vừa thử nhiều lần rồi. kô có mục settings trong Access Management

ảnh nè đại ka

boyprotuyenvo

Mình cũng đang bị như vậy, mới kéo dây VNPT hôm qua, ng ta cấu hình cho toàn bộ, vào mạng ok, đến lúc họ về mình tắt máy đi công việc, lúc về mở lên thì không vào được nữa cho đến bây giờ, chỉ sáng mấy đèn kia còn đèn Internet thì không sáng, sợ bị đổi pass nhưng vào trang user.vnn.vn kiểm tra thấy bình thường như vậy là sao ta? Gọi lên tổng đài nhân viên ở đó bảo reset lại máy và modem, nhưng làm theo cũng chẳng ăn thua, họ cũng không chịu vào sửa cho mình, chán.

buff_archangel

Chỉ cần có Username và pass rồi các em làm theo các bước cài đặt trong modem là có mạng thôi chứ không phải tại mạng hay dây chập chờn đâu

gemini_peaceful

mih co' cach ney : vao 192.168.1.1

2.Nhan zo Interface Setup

Co dong chu VPI thy dien la 0

dog VCI la` 32 ; PCR : 0

ben duoi tick PPPoA/PPPoE

dien tk va` pas

tiep theo tick vao Deactivated va` Always On (Recommended)

Cuoi cug tick Dynamic ; Yes va` Disabled.

Nhan' Save the la xog

nuyenchi

Minh cung đang bi the day, khong bit la mang chap chon hay la ntn?ma den internet thih thoang khong sang, choi Garena thi bi lag khong choi dc, nhung thoat ra, restar lai thi vao mang ok.

phuken_kotaro

Minh cung đang bi the day, khong bit la mang chap chon hay la ntn?ma den internet thih thoang khong sang, choi Garena thi bi lag khong choi dc, nhung thoat ra, restar lai thi vao mang ok. Cái này thì khó nói chắc lắm bạn.

Cũng có thể do virus làm mạng bạn lag, cũng có thể do modem có vấn đề hay do mạng khu vực nhà bạn đang gặp trục trặc.

Để loại trừ các khả năng thì bạn scan virus, đổi thử máy khác để test, kiểm tra xem modem có quá nóng ko...?

Ghazanfar

Bạn thử reset lại modem chưa, hay gọi thợ xuống bảo nó sửa cho, không mất tiền mà

Các chủ đề có liên quan khác