djss0o0_pro

em lính mới nhưng cũng xin lũy ý tí.cái này e cũng gặp.khắc phục dk luôn.anh vào window task manager >>processes>>anh chọn ..cmd.exe ..rồi end process.. đi nó nhảy phát xuống dưới 10%luôn lên xuống không quan trọng, do máy nó giật vs lag không làm được j thôi

bạn chụp cái ảnh đưa lên cho dễ thấy nguyên nhân.

ngoài ra bạn có đang để chế độ auto update window hay ko. bạn dùng windows gì?

teen_9x94

bạn chụp cái ảnh đưa lên cho dễ thấy nguyên nhân.

ngoài ra bạn có đang để chế độ auto update window hay ko. bạn dùng windows gì? mình chưa tắt update win, đang windows 7 utimate

chuotnhat_green

50% thì chắc là do mấy cái services rồi, thử tắt bớt đi, tắt thêm mấy cái chương trình chạy cùng nữa

máy tui xài windows 7 khi lướt web là 10%, lên tới windows 8 thì 24%

bổ sung thêm là xài Amd 2.2ghz, 3gb ram thôi nha

tctuvan

CPU chạy quá cao có thể do máy cậu có ram thấp. Trang web lại nặng
Nếu muốn hạn chế chạy cpu cao khi lướt web tốt nhất dùng Internet explore, nó lượt web có phần chậm chơn firefox và Chrome những sẽ đỡ tốn cpu

Đang Update thì CPU cao là đúng rồi. với lại bạn phải xem cái gì chiếm CPU của bạn chứ, như vậy tất cả người mới biết để chỉ giúp bạn. máy cấu hình như vậy chạy Win7 không có lý do gì mà CPU chiếm cao như vậy. Mình dùng E6300 ram cũng chỉ 4Gh mà khi dùng FF vẫn Bt mà. chỉ là lũy ý có nói gì sai các bạn thông cảm, em cũng gà mờ lắm

Wat

vào start -> run nhấn msconfig tắt bớt chương trình trong đó , bên cạnh startup đó mình tắt hết rồi bạn

hết cách nên lên đây

thocon55

Nếu bạn mới cài lại windows thì khả năng là do đường truyền internet ! bạn thử xem lại xem. internet bình thường bạn

mấy thằng bạn lướt web vù vù

hoasom

1. tắt bớt chương trình chạy nền khi khởi động window

2. nếu máy bạn bị bad mà còn bảo hành thì mang bảo hành không nên tự sửa (3 lần là bỏ ổ cứng luôn)

3. đem ra tiệm nếu bạn không phải dân IT

conyeume231

1. tắt bớt chương trình chạy nền khi khởi động window

2. nếu máy bạn bị bad mà còn bảo hành thì mang bảo hành không nên tự sửa (3 lần là bỏ ổ cứng luôn)

3. đem ra tiệm nếu bạn không phải dân IT không còn bảo hành mới khổ

vậy lỗi là do ổ cứng ak

nâng ram lên nữa đi có thể do ram yếu

cài advanced system care pro 6.0 portable cho nó sửa lỗi nữa : có thể do spyware + bad + phân mảnh + ....

để asc pro sửa lỗi 4Gb mà còn yếu j nữa cha. định nâng đến nhiêu nữa
Nếu bạn mới cài lại windows thì khả năng là do đường truyền internet ! bạn thử xem lại xem. cái lão này cũng chỉ bậy nữa. vừa bảo cpu cao mà lại chuyển sang đường truyền. bó tay.

theo mình thì bạn thớt kiểm tra xem lúc lên web FF nó chạy hết bao nhiêu % (có phải mình nó chạy đến 50% k nhé) mình nghi là có phần mềm nào đó bị xug đột rồi. nếu có điều kiện thì cài lại windows đi.

cunpurk

nếu bạn không ngại khó khăn thì làm theo mình nha

-cài lại windows và không cài bất cứ gì trừ driver(nên nhớ chỉ có driver không cài ứng dụng kèm theo nha). nếu có key thì nhập chứ không xài Cr-ack và xem thử cpu như thế nào.

nếu bước này ổn thi típ theo ta Cr-ack windows xem trong task manager có chương trình lạ chạy theo ko. điều này ở bản windows 64bit hơi khó khắc phục do khi Cr-ack windows ta hay dùng Cr-ack không phù hợp vs windows (32bit vs 64bit), nó làm cho cpu hoạt động hết công suất làm ta bực mình. (khi kt bạn hãy Reset 2 or 3 lần xem thu tắc ứng dụng trong msconfig va taskmanager)

nếu tất cả thứ đều ổn thì ta típ tục kt từng trình duyệt nếu bạn choi WG, và cấu hình đồ họa nếu bạn chơi G.OFF và G.Onl. còn bạn chống phân mãnh thì mình khuyên bạn hãy chống phân mảnh 2 hay 3 lần vậy

điều mình chỉ dẫn tuy rắc rối tốn time nhưng rất hiệu quả vì khi bạn ra tiệm KTV cũng làm như mình mà thôi.

Chúc Bạn Thành Công!!!

Nếu không được thì ra tiệm cho KTV bảo dưởng laptop Yêu của bạn

meocat1986

bạn dùng phần mềm này về cho nó dọn dẹp máy, sửa lỗi advanced system care pro 6.0 portable

vào window gõ disk cleanup rồi ấn ok --> delete file

vào run gõ %temp% ,xoá hết các file trong đó đi, còn 1-2 file không xoá được, kệ nó vậy

Các chủ đề có liên quan khác