Chào các bạn, mình có vấn đề thắc mắc muốn hỏi

Trước đây mình có mua con laptop ở một cửa hàng máy tính lớn, lúc mua thì nói họ cài win7, lúc đó mình cũng chả nghĩ đến chuyện win7 có bản quyền gì đó hay không tại cũng gà mờ. Xong gần đây máy mình có trục trặc đem đến đó bảo hành và người ta kêu cài lại win. Giờ mình cũng thắc mắc là cái win7 lần này có tương tự với cái trước ko, và làm sao biết nó có bản quyền hay không nữa? Mình muốn hỏi có cách nào kiểm tra đơn giản nhất mà không phải cài đặt này nọ gì vì sợ nếu không phải ản quyền nó chặn thì tiêu mất.

Thank tất cả người

soi_tucach

bạn chọn chuột phải vào Computer => properties=> kéo xuống thấy dòng Windows is activeted là không phải lo bản quyền. kể cả ở quán cài lại cũng chỉ dùng Cr-ack thôi bạn ạ, ít người có điều kiện mua key lắm

nguyenkhoakt

thường thì laptop sony vaio có cài sẵn bản quyền rồi, miền là không xoá phân vùng recover thì k lo mất bản quyền, xem còn ổ đó không? bình thường trên vỏ máy có biểu tượng windows là có bản quyền đó, mình chỉ biết vậy

Taji

Hiện tại ở việt nam rất ít người mua bản quyền, và chuyện cài đặt lại hệ điều hành 1 cách thường xuyên như bạn thì nơi cài lại cũng khó có thể cài bản quyền cho bạn(chỉ khi bạn chấp nhận mua bản quyền windows 7 bản basic vừa khoảng 1 triệu đồng, các bản khác còn cao hơn), đa số là Cr-ack thôi bạn,

Việc dùng chùa windows diễn ra ở tất cả nơi, bạn có thể yên tâm về chuyện bẻ khóa này, vì nếu bị lỗi bạn cứ mang đến chỗ bán nói ngưòi ta kích hoạt lại là được, thậm chí bạn có thể tự làm được điều này(bẻ khóa) bằng các bài chỉ dẫn đầy rẫy trên internet.

Việc bạn e sợ theo mình là không cần thiết

milo_buffo

Thường các chỗ cài thuê hay cài windows Cr-ack không hà. Muốn có bản quyền thì mua hay được share key xịn để kích hoạt. Bạn có cách dùng Volume Activation Management Tool 2.0 để kiểm tra.

vietcuonghn97

Mình vừa kiểm tra trong My Computer --> Properties thì thấy có dòng Windows is activated, nhưng kiệu vậy khi update windows có được không hay là bị chặn? Nếu mà windows Cr-ack thì update có vô tư được không vậy?

doanh_vytrong

Bác tải Microsoft Genuine Advantage Diagnostic Tool về test cho vui đang update win, đợi tí update xong, test cho vui, hôm trước vào cái trang kiểm tra windows bản quyền của microsoft nó báo windows em bản quyền mới hay chứ,

Willhard

windows is activated chưa chắc vừa là bản quyền. khi bạn Cr-ack windows nó cũng xuất hiện dòng y như thế nên nói chung là rất khó phân biệt. nếu update bản Cr-ack nó sẽ bị phát hiện windows lậu và đen màn hình ngay. mà update chi vậy? để windows thường xài cũng được mà Mình vừa kiểm tra trong My Computer --> Properties thì thấy có dòng Windows is activated, nhưng kiệu vậy khi update windows có được không hay là bị chặn? Nếu mà windows Cr-ack thì update có vô tư được không vậy?

Mình vừa kiểm tra trong My Computer --> Properties thì thấy có dòng Windows is activated, nhưng kiệu vậy khi update windows có được không hay là bị chặn? Nếu mà windows Cr-ack thì update có vô tư được không vậy? được bạn ạ

synyoen

windows is activated chưa chắc vừa là bản quyền. khi bạn Cr-ack windows nó cũng xuất hiện dòng y như thế nên nói chung là rất khó phân biệt. nếu update bản Cr-ack nó sẽ bị phát hiện windows lậu và đen màn hình ngay. mà update chi vậy? để windows thường xài cũng được mà mình vẫn update bình thường mà bạn

Mình vừa kiểm tra trong My Computer --> Properties thì thấy có dòng Windows is activated, nhưng kiệu vậy khi update windows có được không hay là bị chặn? Nếu mà windows Cr-ack thì update có vô tư được không vậy?
♥Cr-ack thì nó vẫn hiện là active mà

Gian

Nếu máy bạn có BQ của hảng theo máy thì lật dưới máy là thấy cái tem có mã chữ XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX nếu không thì W7 Cr-ack rùi

Mình vừa kiểm tra trong My Computer --> Properties thì thấy có dòng Windows is activated, nhưng kiệu vậy khi update windows có được không hay là bị chặn? Nếu mà windows Cr-ack thì update có vô tư được không vậy? nếu là windows bản quyền key xịn thì update thoải mái. còn Cr-ack thì tùy tool thôi. có 1 số tool chặn k cho bạn update vì sợ bị phát hiện, một số khác update xong sẽ có 1 dòng chữ nho nhỏ ở góc màn hình báo windows chưa active sau đó màn hình đen xì. nhưng mình kiếm được 1 tool Cr-ack được tất cả phiên bản windows 7 vẫn update vù vù. bạn thử update coi có bị block k nếu bị thì Phần mềm mình gửi tool kia cho

Mercer

Mình vừa kiểm tra trong My Computer --> Properties thì thấy có dòng Windows is activated, nhưng kiệu vậy khi update windows có được không hay là bị chặn? Nếu mà windows Cr-ack thì update có vô tư được không vậy? Nếu bạn còn đắng đo về update W Cr-ack thì tham khảo thêm:

Danel

như cái bác trên có nói down cái này Microsoft Genuine Advantage Diagnostic Tool về test windows bản quyền, em vừa down về cài đặt, sau khi cài đặt xong chẳng có vấn đề gì với windows em, nó báo windows em bản quyền( mà rõ ràng em Cr-ack nhé) bác nào còn cái tool nào mạnh hơn không, em down về test cái,

oi_tinhyeu117

được bạn ạ Are u sure?

Nếu máy bạn có BQ của hảng theo máy thì lật dưới máy là thấy cái tem có mã chữ XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX nếu không thì W7 Cr-ack rùi không thấy có bạn ah, chắc không phải bản quyền r. Mình cứ tưởng mua laptop 10 mấy tr là có kèm tiền windows bản quyền chứ, hóa ra không phải thế àh.

nếu là windows bản quyền key xịn thì update thoải mái. còn Cr-ack thì tùy tool thôi. có 1 số tool chặn k cho bạn update vì sợ bị phát hiện, một số khác update xong sẽ có 1 dòng chữ nho nhỏ ở góc màn hình báo windows chưa active sau đó màn hình đen xì. nhưng mình kiếm được 1 tool Cr-ack được tất cả phiên bản windows 7 vẫn update vù vù. bạn thử update coi có bị block k nếu bị thì Phần mềm mình gửi tool kia cho Ok thanks bạn, nhưng nếu mình update xong nó báo block đen màn hình rồi thì thế nào? Với lại mình có thằng bạn mua laptop cùng trung tâm đó với mình nhưng mình thấy nó update bình thường lắm. Mình thì không để ý chuyện update windows lúc mới mua về tại thấy không cần thiết. Nghe nó nói update windows để vá lỗi gì đó mình cũng không rành lắm, mình cũng muốn update thử nhưng mà sợ khi bảo hành về không phải windows bản quyền nên cũng hơi lo. Mà lúc mua cũng chắc gì là windows bản quyền chứ nhỉ

trungcpm

như cái bác trên có nói down cái này Microsoft Genuine Advantage Diagnostic Tool về test windows bản quyền, em vừa down về cài đặt, sau khi cài đặt xong chẳng có vấn đề gì với windows em, nó báo windows em bản quyền( mà rõ ràng em Cr-ack nhé) bác nào còn cái tool nào mạnh hơn không, em down về test cái, Cho hỏi cái bạn update windows có vô tư không thế?

cái em Cr-ack update thoải mái bác ah. theo em bác đừng nên update lung tung,nếu máy đang dùng bình thường, thì update làm gì.

Các chủ đề có liên quan khác