E viết bài này mong các bạn giúp e.Xin các bạn đọc hết nhé…..Đặc biệt là các bạn Sinh viên….

- 15/12/12(thu7) chiều sau khi học quốc phòng ở DH Trần Đại Nghĩa về thì bước lên xe buýt e gặp 1 cô bạn tới bắt chuyện…

+ Hai đứa tám về các vấn đề của cuộc sống.

+ E thấy khá hợp rút kẹo tặng bạn ý 2 cái xilytol nhai chơi,bạn ấy nói mát họng ghê luôn.

+ Tám típ…cô ấy chủ động xin sdt e---Kỳ lạ lần 1

Tới Lý Thường Kiệt, hồ bơi Phú Thọ,HCM e xuống cô ấy không xuống hết nói

Về tới nhà hai đứa tám bằng Dthoai típ(vì cô ấy khá xinh mà).

- 17/12/12 (thu2) lúc trưa cô ấy nhantin rủ e đi Shoạt nhóm với nhóm Sinh viên khá là năng động, e không thich đông người  từ chối

+ Cô ấy năng nỉ mời đi, từ chối không tiện nên chỉ nói ra công viên gặp và nc với cô ấy tý về

+ Ra tới Công Viên 23/9 (HCM) cô ấy lại dẫn theo một chị nào đó cùng quê vời e, nói chuyện vui ghê, hợp rơ lắm, lại rủ e đi  không thể từ chối dc nữa rồi

+ Tới nơi sinh hoạt ( Công Viên Tao Đàn, Q1,HCM ) có rất nhìu Sinh viên dc chị và cô ấy giới thịu làm quen…rất bỡ ngỡ…nói chuyện hơi lắp bắp…Ngược lại tất cả các Sviên o đó rất năng động.

+ Sinh hoạt,vui chơi,hát hò,giải ô chữ nữa…phát hiện tất cả đều ăn nói một các tuyệt cú vời,lưu lót lắm luôn…

+ Cuối buổi sắp về chỉ chủ nhiệm nhóm nói có thời cơ…tiềm năng…người lãnh đạo…con đường…người thầy… Một đóng chân lý luôn. Đó là một hội nghị, e to y tham gia ngay. Hẹn 7h15 18/12/12 gặp cô bạn đó cùng đi.

- 7h15 18/12/12 gặp cô bạn đó,đi tới cty,đóng 50k tiền thế chân để có thể vào tham quan(lát dc lấy lại 50k) vào trong rồi dc bạn ấy giới thịu cty,phương châm,hoạt đông,sự kiện,dẫn đi vào hội trường nghe sinh hoat…cực kỳ thú vị luôn nha.

+ Sinh hoạt ra họ hỏi có muốn kiếm tiền ko??? Có ý chí ko??? Có sự kiên định về quan điểm ko??? Có vốn ko(2tr3)??? ---Kỳ lạ lần 2

+ E tỏ ra kinh tế khó khăn, họ hỏi vay mượn như thế nào, chỉ e vay ntn nửa ---kỳ lạ lần 3

+ Họ nói có duyên lắm làm không gọi không dc, e gọi cho con nhỏ bạn hỏi mượn 500k(con bé này lỳ,thân với e dễ nói hơn) con nhỏ nó lại cho mượn ngay mý đau,e lại nói với họ là nó hỏi chị nó. Típ tục bảo e gọi cho người thân…. E tìm cách cho qua,

+ Tới giờ cơm ra quán ăn(e trả $ cho 2 cổ vs e,Men mà). Vào lại, đầu e đầy mỡ hay sau ý lập tức ký cái hợp đồng tạm thời (gian) (nộp 390k,anh 4*6,CMND copy) chưa dc làm thành viên chính thức. Nhận sổ tay,sách,thẻ tạm thời…

+ Vào lại khu làm chuyện họ hỏi e bn lau thì xoay dc phần còn lại 1910k để làm thành viên chính thức (2tr3-390k) e nói vài ngày cho qua chuyện…

+ E tìm cách “thăng” nhưng họ cứ dắt đi làm quen nên không từ chối dc, lát cũng ra về e về tới là ~18h cùng ngày. Về làm công việc, xong bay lên đây viết.

P/s : tất cả tất cả người đều rất cỡi mở,thân thiện,đẹp trai,xinh gái,lịch sự… ăn nói thì hết sức thu hút, móa nó kỳ là ghê.

Tóm lại e muốn biết ý kiến cuả tất cả người về chuyện này xem ntn,… riêng e là thấy không ổn rồi.
90% Mất 390k + tiền ăn + đi lại + time

Được là kĩ năng giao típ tốt hơn dù chỉ qua vài h đồng hồ.

Cái chính nữa là e hỏi bác nào mà từ đó thoát ra dc cho e biết có bị ràng bộc gì về pháp lý ko???????????

Gti_vn

390K học cũng nhiều thứ rồi đó...vào động "bàn tơ" thì khó thoát ra được.. thui..lần sau đừng đi nữa...kẻo mất thêm tiền..!
Lời khuyên: Post sai BOX - cẩn thận ra đảo đấy

chjp_kute

bỏ cái 390k đi. coi như bài học. còn hơn mất thêm gần 2M nữa. mình có mấy đứa bạn bỏ 3M ra để lấy bài học rồi đấy

mr_ten

lúc trước cũng bị đứa bạn thân cấp 3 dụ tốn hết 90k, hên mà không xiu lòng không thôi bán lun chết xe máy mà đi bộ rồi

xay_za

Điều khác biệt giữa trường học và cuộc đời là gì? Ở trường, bạn được dạy một bài học và sau đó được làm bài kiểm tra. Trong cuộc đời, bạn được cho một bài kiểm tra và qua đó bạn phải tự rút ra cho mình một bài học.

Không biết có phải kiểu bán hàng đa cấp không, vì những nhân viên của "Bán hàng đa cấp rất tương tự bạn mô tả đó", bạn muốn tìm hiểu thì google nhé. đừng quá tin người thế

pigletandmouse

Sao nhìn giông tương tự cái bọn bán hàng đa cấp rứa. Tớ bị dụ 2 lần rồi nhưng không là không . mất tổng cộng 25k nghe nó ru ngủ.

joey_boo611

Đúng là Bắc thang lên hỏi ông Giời...

Mình nghĩ ràng buộc pháp lí thì chắc là không đâu bạn à. Giờ nếu không thay được số điện thoại thì cứ tạm thời (gian) chặn số của nhỏ kia thôi. Nếu số khác gọi đến vẫn là người công ti đó thì cứ cúp máy thẳng thừng, nói chuyện lâu với những thành phần này nguy hiểm lắm. Yên tâm đi, họ sẽ không làm gì bạn đâu, vài ngày là chán ngay ấy mà. Ngày trước mình cũng vừa từng tới những chỗ như vậy, gặp những con người như thế, lúc đầu họ cũng bám riết kinh lắm, nhưng chỉ khoảng 1 tuần mình kiên quyết từ chối và không gặp mặt nữa là họ bỏ cuộc ngay

tien_kin

cái giọng điệu đóng tiền làm thành viên , đi dự hội nghị , nghe hội thảo về kiếm tiền không khó , rồi KẾT kinh doanh không , KẾT kiếm tiền đơn giản dễ dàng không , 100% bán hàng đa cấp không thể lẫn vào đâu được mất 390k coi như lệ phí vào đời vậy ,nói chung không có rằng buộc gì về pháp lý cả , nhưng sắp tới bạn sẽ nghe điện thoại dài dài ( cả tin nhắn ) tất nhiên là của mấy e dễ nhìn mà bạn gặp gọi tới rồi

fuck_me

hehe mình bị nó dẫn đi 2 lần rồi nhưng mà không có bị mất tiền tương tự như các bạn hehe.

hoangdung_tk12

Cẩn thận nha bạn!!! Mấy hình thức lừa đảo kiểu này ngày nay nhiều lắm, đừng lún sâu vào quá, coi chừng không rút chân ra được.

t_rex

Vậy là bạn khôn hơn rồi đó, cái đoạn mình thấy nó chủ động rủ bạn đi chơi vừa khó hiểu rồi, đến giữa mới thấy rõ

chỉ khuyên 1 câu: vứt số tiền vừa nộp đi,tránh bọn đó ra.xem như chừng đó tiền mình mua kinh nghiệm vậy

trước nể thằng bạn đi cùng nó đến nghe nói nhảm,buồn ngủ gần chết, về phân tích rát cả cổ họng nó mới thông,nó mất 500k

Các chủ đề có liên quan khác