Filmer

: địa chỉ này cho phép bạn tìm kiếm các trang web tương tự với trang bạn ưa thích, vd bạn gõ trang ketnooi.com/forum, tiện ích này sẽ cho bạn các site tương tự như voz, ddth,...

gol_lele

trước giờ toàn lên GG GG thì vô đối rồi

Nhưng cái tiện ích này cũng có cái hay là tìm kiếm tổng thể nội dung trong 1 website và đưa ra các trang tương tự kèm theo "similarity score" hiểu nôm na là chỉ số cho biết độ tương đồng về nội dung của 2 website.

cody_tricini

Website hôm nay dành cho các ae KẾT đọc sách.
trang web cho phép bạn tải về các Kindle book miễn phí. Bạn ơi cho mình hỏi cái trang web này thì down về ntn hả bạn ? Bạn có thể chỉ dẫn cho mình được không?Thanks bạn nhé

Topic rất bổ ích , hôm nay mình mới biết . Chúc chủ topic mạnh khoẻ và post nhiều link hay cho ae .Cũng mong các pro các đóng lũy cho topic hoạt động sôi nổi .Em là dân mù IT nên cũng không biết giúp ace cái gì chỉ biết like và cổ vũ tinh thần ace thôi .

Chúc ace trong rum mạnh khoẻ và thành công .

Everhart

Bạn ơi cho mình hỏi cái trang web này thì down về ntn hả bạn ? Bạn có thể chỉ dẫn cho mình được không?Thanks bạn nhé

Topic rất bổ ích , hôm nay mình mới biết . Chúc chủ topic mạnh khoẻ và post nhiều link hay cho ae .Cũng mong các pro các đóng lũy cho topic hoạt động sôi nổi .Em là dân mù IT nên cũng không biết giúp ace cái gì chỉ biết like và cổ vũ tinh thần ace thôi .

Chúc ace trong rum mạnh khoẻ và thành công . Chào bạn, mình không phải dân nghiền đọc sách nên cũng không để ý, chưa thử tải về bao giờ, chỉ thấy 0.00$ thì nghĩ chắc được, ai ngờ cũng lắm thủ tục, bạn hỏi mình cũng mới bắt đầu tìm hiểu

Đầu tiên cho mình xin phép đoán chắc bạn hỏi cách download về PC, vì nếu dùng kindle hay các thiết bị di động có hệ điều hành IOS hay android khác thì bạn sẽ có application kindle để dùng. Vậy nên mình sẽ chỉ dẫn bạn cách download các cuốn sách miễn phí trên về PC

Mò mãi thì hóa ra nó là thế này, để tải về, đọc và quản lý các e-book từ amazon trên PC, trước tiên bạn phải cài đặt vào PC phần mềm Kindle for PC tại

Sau khi hoàn thành chuyện tải về hãy cài đặt màn hình chính sẽ hiện lên như hình dưới:

Bạn hãy sử dụng tài khoản của mình ở Amazon để đăng nhập. Nếu chưa có bạn có thể đăng ký một tài khoản. Sau đó điền đầy đủ thông tin theo yêu cầu:

Sau khi đăng nhập thành công, bên trái màn hình chính của Kindle sẽ hiển thị như sau:

Nếu bạn vừa từng mua sách ở Amazon, hay có sách trong tài khoản thì nó sẽ hiện ở đây. Nếu không bạn hãy nhấn vào Kindle store trên thanh Menu. Từ đây bạn có thể mua hay tải miễn phí sách. Trên thanh tìm kiếm, bạn có thể tìm kiếm sách, chủ đề bạn ưa thích, sau đó sắp xếp các kết quả tìm kiếm theo thứ tự giá từ thấp nhất đến cao nhất (price: low to high) như hình vẽ (bảng sắp sếp (sort by) ở bên phải màn hình)

Bạn sẽ thấy một danh sách rất nhiều sách với giá $0.00 hãy chọn cho mình một quyển sách yêu thích. Ở đây mình chọn Charles Dickens:

Click chuột trực tiếp vào cuốn sách bạn thích, màn hình sẽ đưa bạn đến mô tả rõ hơn của cuốn sách. Và phía bên phải màn hình có thanh “By now with 1-Click”. Vì mò mẫm nên khi gõ đến đoạn này mình mới phát hiện ra có 2 cách

Cách 1 bạn hãy chọn ….. Kindle for PC để tải về Kindle for PC mà bạn vừa cài vào máy tính hay bạn có thể chọn

Cách 2 bạn hãy chọn ….. Kindle cloud reader để xem trực tiếp trên trình duyệt hiện tại bạn đang làm việc

Sau đó, nếu là lần đầu tải sách, bạn hãy điền đầy đủ thông tin như họ tên địa chỉ, thành phố, quốc gia, zip code,... Xong xuôi bạn sẽ thấy một màn hình cám ơn. Ấn tiếp vào Go to Kindle for PC để kết thúc quá trình tải về.

Quay trở lại màn hình Kindle trên máy tính ấn F5 để kiểm tra file bạn vừa tải về. hay ấn Sync and Check for New Items như hình dưới:

Và bạn vừa có quyển sách của mình. Bắt đầu đọc thôi. Chúc bạn đọc sách vui vẻ

Gofried

Thank chủ pic nhiều .Chúc chủ pic mạnh khoẻ và post nhiều web hay cho ae .

Một lần nữa cám ơn.

Ở mấy cái dòng cuối toàn thấy quảng cáo cho cái gì ấy nhỉ? người ta có công giới thiệu thì cho người ta pr chút chứ hihi

Ebay vừa từng mua website và tiện ích này với giá 75 triệu đô đấy các bạn ạ, cơ mà sau đó thì người chủ ban đầu của nó vừa mua lại, bởi đơn giản vì nó quá hấp dẫn

"StumbleUpon là một trong các ứng dụng Web mạng xã hội vốn ngày càng phổ biến trong thời (gian) gian gần đây giúp bạn lướt qua 1 cách ngẫu nhiên vô vàn webpage với các chủ đề bạn ưa KẾT trong biển website rộng lớn lớn trên toàn Thế giới ảo."

Nôm na về cách sử dụng là bạn đăng ký 1 tài khoản miễn phí, add interests (chọn chủ đề ưa thích: computer, food, art, hiphop...) sau đó click vào nút stumble để bắt đầu lướt qua các webpage 1 cách ngẫu nhiên với nội dung ưa KẾT bạn vừa chọn. Nếu KẾT trang nào bạn nhấn nút "I like it" hay ngược lại nhấn "dislike" để tiện ích tự động phân tích sở KẾT của bạn sau đó đưa bạn tới các trang tương tự khi bạn nhấn "stumble" ở những lần kế tiếp.

Bạn nào dùng firefox, nếu KẾT có thể tìm add-ons stumble, sau khi cài vào nó sẽ thêm 1 thanh có 3 nút stumble, I like it và dislike trên firefox, khi nào "buồn" hay ngứa tay các bạn có thể nhấn stumble để giải sầu luôn

Hơi dài dòng nhưng đơn giản ý mà, làm đến bước nào tiện ích này sẽ chỉ dẫn bạn đến bước tiếp theo

Tiện tay gửi các bạn 2 webpage con con vui vui mình vừa tìm được hôm nay, giải trí thôi (cả 2 trang các bạn đều di chuột lung tung trên màn hình nhé để giải trí nhé)

1 cái hay nữa của "mạng xã hội" stumbleupon này là bạn có thể add website của bạn để sẻ chia với hàng trăm triệu người dùng trên Thế giới, chỉ cần nhấn I like it nội dung của bạn, sẽ có nhiều người dùng khác được Stumbleupon đưa tới trang đó, nếu họ tiếp tục I like it thì lại nội dung của bạn sẽ càng "bay cao" qua nhiều người dùng khác, mình thấy đây cũng là 1 công cụ SEO hay ho đó

PS: Về vấn đề PR thì mong các bạn thứ lỗi, 1,2 bài đầu mình PR trong nội dung nhưng nhìn lại thì thấy nội dung mình muốn PR nó hiện lên trên chữ ký rồi nên không cần nữa Hy vọng các bạn ủng hộ và sẻ chia cùng mình các website và tiện ích hay ho khác nữa

air_walk_boy_13

Trước giờ mình chỉ thấy có 1 trang web là hữu ích nhất, hay nhất, mà cái tương tự gì trên đời cũng có hết

đó là ketnooi.com/forum

xin hết

phamquoc_huy90

Trước giờ mình chỉ thấy có 1 trang web là hữu ích nhất, hay nhất, mà cái tương tự gì trên đời cũng có hết

đó là ketnooi.com/forum

xin hết Từ đầu đến giờ toàn trang nước ngoài, giờ mới thấy 1 trang "hàng Việt Nam chất lượng cao"

Hàng Việt Nam mình thấy có trang để tra từ điển khá rõ hơn và đầy đủ, các bạn còn biết trang nào thì sẻ chia nhé, tinh thần là người Việt dùng hàng Việt (nếu tốt )

zic_sitinh

Chào các bạn, hôm nay mình xin gửi tới các bạn 2 tiện ích từ youtube. Chúc các bạn cuối tuần thư giãn vui vẻ cùng các video clip thú vị

1. : chỉ cần nhập tên ca sỹ, thậm chí là tên 1 bài hát bất kỳ của ca sỹ và nhấn Disco là bạn có ngay danh sách top 100 các video của ca sỹ bạn yêu thích, hay nhấn vào play top 100, bạn sẽ có danh sách top 100 video có lượt views cao nhất trong tuần.

2. : Xem youtube dưới dạng TV. Bạn có thể chọn các "kênh" theo chủ đề ưa KẾT như: youtube trends, music, gaming, sports, film & animation, entertaiment, comedy,...

PS: Gửi các bạn 1 clip thay cho lời chúc giáng sinh sớm: An lành và hạnh phúc

maica1978

Ý tưởng của bạn hay lắm. Mình đặt trang này làm trang chủ: (All in one)

dumi_prince

các bạn cho em trang tạo chữ kí thư pháp nao ngon ngon vs ak(vd như chữ kí trên ketnooi.com/forum)

Các chủ đề có liên quan khác