tranmaluc78

số là em có down bản ghost của một bạn trong ketnooi.com/forum về bung file ghost ra thì bị lỗi, bây giờ không vào windows được nó ghi một dòng chữ là :

A disk read error occurred

Press Ctrl+Alt+Del to restart

Em chạy ra tiệm mua đĩa cài windows 7 lại nhưng cài cũng không được, bây giờ không vào được windows cũng không cài được. Mọi người chỉ em cách khắc phục lổi này hay cách cài lại windows 7 bằng đĩa thanks nhìu.

em sinh năm 99

số là em có down bản ghost của một bạn trong ketnooi.com/forum về bung file ghost ra thì bị lỗi, bây giờ không vào windows được nó ghi một dòng chữ là :

Em chạy ra tiệm mua đĩa cài windows 7 lại nhưng cài cũng không được, bây giờ không vào được windows cũng không cài được. Mọi người chỉ em cách khắc phục lổi này hay cách cài lại windows 7 bằng đĩa thanks nhìu.

em sinh năm 99

Ổ cứng không đọc được dữ liệu,tức là đường truyền cáp có vấn đề=>Hỏng dây sata ổ cứng,ra quán mua 15k cái dây cáp về thay là ok.

mitu_nguyen

Có thể ổ cứng có vấn đề rồi

Bạn nên tìm hiểu các setup windows 7 ở chế độ khởi động BIOS, cái này bạn lên mạng xem nhé. Còn trong quá trình cài thì rất đơn giản, chọn càivà chọn ổ đĩa cài, thế là tự động nó cài cho bạn thôi

rainy_day

Có thể ổ cứng có vấn đề rồi

Bạn nên tìm hiểu các setup windows 7 ở chế độ khởi động BIOS, cái này bạn lên mạng xem nhé. Còn trong quá trình cài thì rất đơn giản, chọn càivà chọn ổ đĩa cài, thế là tự động nó cài cho bạn thôi Hỏng dây sata thì cài windows bằng niềm tin hả bạn,thế mà cũng lũy ý.Bad ổ cứng không bao h hiện lên dòng chữ như thế,biểu hiện bad ổ là cài windows hay ghost tiến trình rất chậm,đăng nhập vào windows lâu,màn hình đen.

Hỏng dây sata thì cài windows bằng niềm tin hả bạn,thế mà cũng lũy ý vậy bây giờ dem laptop ra tiệm bảo hành được không a

jenny.baovan

vậy bây giờ dem laptop ra tiệm bảo hành được không a không bảo hành được.Tưởng bạn dùng PC hóa ra laptop à,dây sata laptop thì mình không biết bao nhiêu tiền chắc cũng chỉ dưới 100k hết đất.Ra quán bảo nó sửa cho,ko vấn đề gì đâu,thay mỗi dây thôi

Drummond

Hỏng dây sata thì cài windows bằng niềm tin hả bạn,thế mà cũng lũy ý.Bad ổ cứng không bao h hiện lên dòng chữ như thế,biểu hiện bad ổ là cài windows hay ghost tiến trình rất chậm,đăng nhập vào windows lâu,màn hình đen. chưa chắc vừa phải hỏng dây sata đâu bạn. mình cũng vừa từng bị như vậy, sau khi fix bad sector bằng hdd regenerator. sau đó ghost lại máy lại chạy lại bt. tất cả ng đưa ra các phương án chuẩn đoán bệnh và các phương pháp giải quyết, có gì đâu mà bạn nói "thế mà cũng lũy ý"

vậy bây giờ dem laptop ra tiệm bảo hành được không a Mà đi ra quán thì cẩn thận nó luộc laptop nhé,ra quán mà nó bảo hỏng ổ cứng thì bạn đập vỡ mồm nó cho mình.Bọn cho' sửa máy tính hay có cái trò cố tình làm hỏng linh kiện máy tính của mình để luộc đồ,đánh tráo linh kiện lắm.Cẩn thận,sửa quán nào quen biết thì được

boysanhdieu_245

Ko bảo hành được.Tưởng bạn dùng PC hóa ra laptop à,dây sata laptop thì mình không biết bao nhiêu tiền chắc cũng chỉ dưới 100k hết đất.Ra quán bảo nó sửa cho,ko vấn đề gì đâu,thay mỗi dây thôi thanks nhiều

chauthanh2790

Hỏng dây sata thì cài windows bằng niềm tin hả bạn,thế mà cũng lũy ý.Bad ổ cứng không bao h hiện lên dòng chữ như thế,biểu hiện bad ổ là cài windows hay ghost tiến trình rất chậm,đăng nhập vào windows lâu,màn hình đen. Bạn ấy hỏi cách cài windows thì mình nói cách cài windows thôi. Bạn hay lắm nên cái gì cũng biết.

Milbyrne

Bạn ấy hỏi cách cài windows thì mình nói cách cài windows thôi. Bạn hay lắm nên cái gì cũng biết. Xin lỗi bạn mình chưa đọc hết yêu cầu của chủ pic,chữ khó nhìn nên không để ý

ji_yool_93

Xin lỗi bạn mình chưa đọc hết yêu cầu của chủ pic,chữ khó nhìn nên không để ý Uh không có gì, lúc trước mình cũng bị gần tương tự như vậy, đi sửa bảo hư cái ổ cứng.

Troyes

em sinh năm 99

Từ từ hãy mang ra tiệm , hở tý lại xách ra tiệm . Cứ từ từ nào . Bây h bạn làm như sau .

Mua đĩa hiren boot về bỏ vô phần Patition Magic , chọn ổ cài windows ( nhìn dung lượng là biết thôi ) . Format lại ổ đó , active ổ đó lên . Xong , bây h tiến hành cài lại windows nào .

P/S : Bệnh này gặp hoài , chưa chắc là do ổ cứng hay cáp nhé . Đừng mất tiền oan khi chưa rõ vấn đề .

mrlinhadl

Từ từ hãy mang ra tiệm , hở tý lại xách ra tiệm . Cứ từ từ nào . Bây h bạn làm như sau .

Mua đĩa hiren boot về bỏ vô phần Patition Magic , chọn ổ cài windows ( nhìn dung lượng là biết thôi ) . Format lại ổ đó , active ổ đó lên . Xong , bây h tiến hành cài lại windows nào .

P/S : Bệnh này gặp hoài , chưa chắc là do ổ cứng hay cáp nhé . Đừng mất tiền oan khi chưa rõ vấn đề .
bạn hướng dẩn mình cụ thể tí nào

Jerry_mouse

bạn hướng dẩn mình cụ thể tí nào Của bạn đây :

Kéo xuống coi phần PATITION MAGIC thôi nhá .

darkhero_hn

bạn hướng dẩn mình cụ thể tí nào bạn vào mini xp trong hirenboot mà copy hết dữ liệu ra 1 máy khác,ko lúc xảy ra sự cố gì về chuyện chia ổ cứng là mất hết dữ liệu đấy

Các chủ đề có liên quan khác