Vance

Mình có con pc rất cổ r`. Nhưng chạy vẫn còn rất mượt nhờ các bạn tư vấn giúp nâng cấp e nó lên thank các bạn nhiều

Ram thì chắc nâng cấp lên cũng k được nhju nên quan trọng là mình chỉ muốn nâng cấp card màn hình các bạn tư vấn giúp mình !

Cấu hình e nó nè

Thank mấy bác trước luôn nha

Ps: Xin đừng kêu e mua máy mới

HL_CO

Thank bác nha. còn card màn hình sao bạn. Lên card màn hình được hok ??? chip lên coi3 hay coi5 nha,làm con vga 7550 cho no' máu

long_pham982

khoảng nhju bác cứ nói. sao k tư vấn giúp mình mà hỏi câu.... bác có tiền đầu tư nhìu hk

chip lên coi3 hay coi5 nha,làm con vga 7550 cho no' máu Bác vui tính quá , P4 mà bác chơi phát lên CORE I3 , CORE I5 . Bá đạo

master_boy_s2

GOOGLE đây nhé bạn :

PenIV vừa cũ lắm rồi, hiệu năng không cao và nóng (phù hợp ép xung vì khả năng chịu đựng rất cao). Tùy vào khả năng chi trả mà bạn chọn CPU, nếu đang sỡ hữu main hỗ trợ socket 775 thì bạn nên chọn dòng Dual Core, cụ thể là E6500. Không nên nâng lên dòng Core 2 Duo hay Core 2 Quad vì giá khá cao và vì socket 775 cũng lỗi thời (gian) rồi, không sử dụng lâu được nữa. Còn nếu muốn một máy mới hoàn toàn, Sandy Bridge là lựa chọn hoàn hảo (Core i3-2100, i5-2500, i7-2600) với cái giá khá cao từ 2.8tr-6tr cho từng phân khúc, đó là của Intel. Về phía AMD, thì là X3-xxx và X4-xxx trên socket AM3 và dòng sản phẩm mới trên socket FM1 là AMD A4-xxxx, A6-xxxx, A8-xxxx cho hiệu năng ngang ngửa dòng Core i với giá hợp lí, dòng FM2 sắp ra mắt.

P/s: Không phải tất cả socket 775 nào cũng hỗ trợ Dual Core trở lên. Ở một số main quá cũ, chipset của main sẽ không hỗ trợ đầy đủ khả năng của dòng chip mới và thậm chí không hỗ trợ, do đó nếu nâng cấp bạn phải lưu ý đến khả năng của main nữa

Mead

Thank bác nhiều nha !!! mình là ga` về tin học mà bác nói như thế cũng chả hiểu được bao nhju bác chỉ cần cho mình biết là có thể nâng cấp card màn hình được k ??? và nếu nâng cấp thì có ảnh hưởng gì không ? GOOGLE đây nhé bạn :

PenIV vừa cũ lắm rồi, hiệu năng không cao và nóng (phù hợp ép xung vì khả năng chịu đựng rất cao). Tùy vào khả năng chi trả mà bạn chọn CPU, nếu đang sỡ hữu main hỗ trợ socket 775 thì bạn nên chọn dòng Dual Core, cụ thể là E6500. Không nên nâng lên dòng Core 2 Duo hay Core 2 Quad vì giá khá cao và vì socket 775 cũng lỗi thời (gian) rồi, không sử dụng lâu được nữa. Còn nếu muốn một máy mới hoàn toàn, Sandy Bridge là lựa chọn hoàn hảo (Core i3-2100, i5-2500, i7-2600) với cái giá khá cao từ 2.8tr-6tr cho từng phân khúc, đó là của Intel. Về phía AMD, thì là X3-xxx và X4-xxx trên socket AM3 và dòng sản phẩm mới trên socket FM1 là AMD A4-xxxx, A6-xxxx, A8-xxxx cho hiệu năng ngang ngửa dòng Core i với giá hợp lí, dòng FM2 sắp ra mắt.

P/s: Không phải tất cả socket 775 nào cũng hỗ trợ Dual Core trở lên. Ở một số main quá cũ, chipset của main sẽ không hỗ trợ đầy đủ khả năng của dòng chip mới và thậm chí không hỗ trợ, do đó nếu nâng cấp bạn phải lưu ý đến khả năng của main nữa

Brantley

mình nghe nói những dòng máy cổ ntn có thể nâng cấp card màn hình mà. Hy vọng là như vậy

cuongvinh03

Theo mình bạn nên từ bỏ ý định nâng cấp đi. Bạn chỉ nên nâng RAM lên 1GB rồi thôi. Nếu máy bạn có cổng SATA thì mua hẳn một ổ HDD 500GB! Nâng lên nữa thì chỉ còn dùng được nguồn và vỏ máy. Với main đó bạn có nâng lên hết mức cũng chẳng hơn cái cũ là bao nhiêu. Thôi! Chờ đủ tiền mua một em mới cho bằng chị, bằng anh...

Các chủ đề có liên quan khác