MacIntosh

tình hình là em laptop của mình chắc là nối được bluetooth... vì mình vừa thấy em nó có biểu tượng của blue ở góc màn hình...

nhưng mà... khi mình dùng điện thoại để thử tìm thiết bị thì lại k tìm đk em ấy ///(TToTT)\\\

thấy trên các topic tất cả người bảo là có thể là do chưa bật ##... nhưng mình nghĩ bật rồi thì nó mới hiện biểu tượng ở đấy chứ (vì hồi trước k biết mà kũng k thấy có biểu tượng)....................

các bạn bắt bệnh hộ em ấy với!!!

minh_nhi

đt thoại của bạn là dòng nào ? vừa cài driver chưa ?

samsung nokia LG mỗi loãi đều có driver riêng nhé

kawaii_4me

điện thoại mình là nokia... vấn đề là ở điện thoại chứ k fải laptop hả bạn???

phuc_nguyen

Bluetooth đi cùng với wifi, nếu có biểu tượng và wifi đang bật thì là bạn vừa có thể gửi được rồi, điều kiện là trước đó thiết bị(điện thoại) vừa có trong danh sách các thiết bị kết nối thành công với máy laptop của bạn rồi.

Nói thì hơi khó hiểu, nhưng bạn cần tìm chức năng gép nối của laptop với điện thoại, ghép thành công thì sau đó nó sẽ hiển thị trong danh sách khi bạn cần chuyển 1 file qua buetooth.

Constantinos

tình hình là em laptop của mình chắc là nối được bluetooth... vì mình vừa thấy em nó có biểu tượng của blue ở góc màn hình...

nhưng mà... khi mình dùng điện thoại để thử tìm thiết bị thì lại k tìm đk em ấy ///(TToTT)\\\

thấy trên các topic tất cả người bảo là có thể là do chưa bật ##... nhưng mình nghĩ bật rồi thì nó mới hiện biểu tượng ở đấy chứ (vì hồi trước k biết mà kũng k thấy có biểu tượng)....................

các bạn bắt bệnh hộ em ấy với!!! Của anh đây dt có bắt được Bluetooth của Máy đâu chỉ có Máy bắt được Bluetooth của dt thôi.

trc anh dùng windows 7 thì cài hết Driver cũng k bắt Bluetooth của dt nhưng chuyển sang windows 8 thì đầy đủ hết.

Culvanawd

Bluetooth đi cùng với wifi, nếu có biểu tượng và wifi đang bật thì là bạn vừa có thể gửi được rồi, điều kiện là trước đó thiết bị(điện thoại) vừa có trong danh sách các thiết bị kết nối thành công với máy laptop của bạn rồi.

Nói thì hơi khó hiểu, nhưng bạn cần tìm chức năng gép nối của laptop với điện thoại, ghép thành công thì sau đó nó sẽ hiển thị trong danh sách khi bạn cần chuyển 1 file qua buetooth. vậy bh mình cần fải cài đặt thêm cái gì k bạn???!!!

cobebupbe138

Của anh đây dt có bắt được Bluetooth của Máy đâu chỉ có Máy bắt được Bluetooth của dt thôi.

trc anh dùng windows 7 thì cài hết Driver cũng k bắt Bluetooth của dt nhưng chuyển sang windows 8 thì đầy đủ hết. =__=.... em laptop của mình cũng k bắt bluetooth của đt nào cả ##...

chẳng lẽ lại chuyển qua windows 8 #...#... lạy chúa... dùng windows 7 còn chưa thuận tay !!__!!

heoxinh_1011

vậy bh mình cần fải cài đặt thêm cái gì k bạn???!!! Bạn tìm chức năng kết nối với thiết bị khác trên máy laptop của bạn và thực hiện tìm kiếm kết nối xong là được thôi, có lẽ không cần cài thêm đâu bạn

caheo_tinhyeu

tình hình là lúc trước mình cũng có ngâm cứu cái này , theo mình á

1. kiểm tra driver bluetooh của bạn vừa cài ok,cài xong thì trong strast mình thấy là có mục bluetooh suite là được

2 bạn phải bật wifi, vì bluetooh sẽ phát qua wifi của laptop và kết nối với đthoai

3 bạn vào control panel (coi biểu tượng ở chế độ Category, cái mục ở góc phải bảng control panel á chỗ mà view by: category đó he) \rồi bấm Adjust commonyly uéd mobility settings ở mục Hardware and sound á

4 trong bảng này bạn quan tâm mục customized by...(mình là máy dell ) \bạn nhìn cái icon bluetooh : on hay off, bật on là được, bên cạnh đó kiểm tra cái trạm phát wifi ở bên phải luôn á

5 sau bc 4 thì icon bluetooh hiện ra ở góc phải màn hình desktop, bạn kick vào icon bluetooh (chuột phải) chọn add drive để thực hiện các bước kết nối pass, sever cho bluetooh laptop và đt, nếu k có bạn tim ở mục strats lần này sẽ có mục bluetooh driver ở trên hay dưới cái bluetooh suite á rồi kick vào đó rồi thực hiện các thao tác kết nối,

6 kết nối xong hiện ra cái bảng, bạn kiểm tra sóng kết nối(có biểu tượng gạch gạch như trong sóng điện thoại á) mà màu xanh là ok, nếu có dấu chéo màu đỏ là chưa được, bạn phải kick vào nút connect ở mục status: (connet là ok ) rồi tiến hành send hay browse dữ liệu giữa laptop và dthoai,

mình vừa làm được, chia sẽ chút kinh nghiệm cho bà con , goog luck

vậy bh mình cần fải cài đặt thêm cái gì k bạn???!!! bạn cài thêm cái Nokia Suite đấy, giúp liên kết máy tính với điện thoại tốt hơn, cái này còn hỗ trợ sao lưu tài liệu trên điện thoại nữa

Các chủ đề có liên quan khác