nhim_yumi

Tình hình là con Vaio VPCS13CGX của em mua vừa được 1 năm 1 tháng,chả hiểu sao từ qua đến giờ em bật lên sử dụng mấy lần (không cắm sạc) mà pin nó vẫn báo là còn nguyên 100% không sụt gì cả,còn cái báo thời (gian) gian hiện lên đằng trước cái báo phần trăm đấy thì không tính vì nó chỉ mang tính tương đối. các bạn giúp em với.SV đi học mà bị hỏng cục pin mấy triệu thì xót tiền lắm,huhu

Blaise

huhu

Hu hu mà Vãi bác.

Có khi là nó chỉ hiển thị tương đối thôi. Bác dùng vài tiếng sau từ 100% xuống 1% và máy tắt k kịp ngáp thì sao

duigachammuoi

Hu hu mà Vãi bác.

Có khi là nó chỉ hiển thị tương đối thôi. Bác dùng vài tiếng sau từ 100% xuống 1% và máy tắt k kịp ngáp thì sao Cũng có thể đấy S.

thuyle_hfst

Tình hình là con Vaio VPCS13CGX của em mua vừa được 1 năm 1 tháng,chả hiểu sao từ qua đến giờ em bật lên sử dụng mấy lần (không cắm sạc) mà pin nó vẫn báo là còn nguyên 100% không sụt gì cả,còn cái báo thời (gian) gian hiện lên đằng trước cái báo phần trăm đấy thì không tính vì nó chỉ mang tính tương đối. các bạn giúp em với.SV đi học mà bị hỏng cục pin mấy triệu thì xót tiền lắm,huhu

Con Dell của mình cũng bị thế bạn ạ, lúc nào cũng báo 100%, chạy dc 15 phút thì tự tắt ngóm đi. Thấy có mấy người bảo lỗi bios của pin, đi chạy lại, mất khoảng 700k LOL, thôi kệ, dùng 3 năm rồi nên cũng chả thay nữa, chờ đi làm mua máy mới

Tayson

cái báo phần trăm ấy hiển thị lầ đúng rồi bạn..tương đối chính xác

Jackie

Em cũng không biết nữa các bạn ạ,dùng mấy tiếng rồi mà vẫn cứa 100% thôi hà,theo các bạn em phải làm sao bâyh,em Vaio này của em lắm rắc rối quá rùi,mấy tháng trước thì vừa phải thay sạc rồi,giờ không lẽ lại đi nốt con pin

thaiha120

Pin này thì cứ gọi là hàng khủng theo hai nghĩa: khủng theo kiểu pin tốt và khủng theo kiểu pin lởm vô cùng. MÌnh nghiêng về nghĩa thứ hai

ohle.com94

vãi . PIN của chủ thớt ngon vậy , mua ở đâu , chắc tui phải làm 1 quả Máy em mua ở siêu thị Viettel vào tháng 11 năm ngoái,đợt hè vừa rồi hỏng sạc thế mà mang lên chúng nó chối bay chối biến,chúng nó bảo chỉ BH 1 năm đối với thân máy thế mà trong giấy BH chả ghi rõ ràng gì cả,đúng là bựa nhân.

Hê,đang chuẩn bị mang máy ra benhvienlaptop thì máy lại hiển thị dung lượng pin chuẩn xác rùi,nhưng mà em sợ lần sau nó lại bị,ko biết có cần mang đi kiểm tra cho chắc ăn không nhỉ các bác.

Nhân tiện em hỏi luôn là em thấy nhiều người bảo laptop bâyh sau khi vừa sạc đầy full pin thì có thể vừa cắm sạc vừa sử dụng,như thế có sao không hả các bác,em cũng làm như vậy suốt đây mà hôm nay con pin nó bị thế này làm em lo tính khả thi của chuyện này quá. "Giúp me"

Các chủ đề có liên quan khác