cobelovely0706

1)Nhà em đang xài Driver Genius Professional Edition bản full, sau khi quét máy dò driver, bấm vào download, nó hiển thị connect site 1,2,3,4 rồi bắt đầu down, nhưng ở khung speed lại không thấy tốc độ tải về và chờ 1 lúc thì nó báo failed, như thế là sao???? Và soft nào update driver tốt nhất thế???

2)Còn Nero 11 lần đầu em xài nên không rõ, khi chép đĩa em vào hình như dưới đây, ghi 1 phim 4.2GB (theo dung lượng trên pc) ghi ra đĩa xong nhìn lại dung lượng đĩa thì nó chỉ còn tầm 2GB, bỏ vào đầu đĩa xem thì chất lượng tệ, khác hẳn so với dùng USB chép phim đó (từ pc) cắm vào tivi

Bác nào chỉ em cách ghi phim dạng mkv,avi,..... ra đĩa để xem trên đầu đĩa dân dụng mà không bị thay đổi chất lượng phim với (nghĩa là down trên mạng về 4.2GB, khi chép ra đĩa cũng 4.2GB), chứ cách em đang dùng bực quá

3)1 thắc mắc nữa, có soft nào add sub vào phim (để chép ra đĩa) mà không đụng đến chất lượng âm thanh và hình ảnh không, dùng máy soft convert để add vào chất lượng bị thay đổi tùm lum hết

Mong các bạn hướng dẫn tận tình

Thanks

ngoclan8309

giúp bạn mục 1, nên dùng easy driver packs mặc dù là của trung quốc hơn ngán nhưng được cái là dung lượng thấp và có chế độ cài tự động đơn giản, hỗ trợ nhiều loại laptop bây giờ! đây chỉ là kinh nghiệm khi cài máy cho bạn bè thôi nhé! mục 2: bạn dùng "ConvertXtoDVD" cái này dùng đơn giản, ít lỗi, xem trên tv chất lượng không giảm mấy

MacNeill

Driver Genius Professional Edition là tốt rồi, có điều thi thoảng những site nó down thì link bị hỏng nên báo failed. những lúc thế bạn copy tên driver và dung lượng của file nó báo cần down. rồi lên google tìm mà tự down về.

có thể dùng kết hợp vài soft driver để tìm cho đủ.

ductan0305

Thế này nhé, bạn xem file download trong Driver Genius Pro rồi lên mạng tìm, down về riêng ra, không cần thay phần mềm vì mình cũng thường xài cái này

Nero thì nên dùng bản 8 cho ổn định

Còn phần mềm thêm sub luôn vào phim thì mình không rõ, trước h chưa thử.

Thân!

duykaka54

vậy vụ add sub vào phim không còn cách nào khác sao???

hôm qua down The Incerdible Hulk bản 4.2GB vừa add sẵn sub và bản 4.3GB chưa add sub đem chép vào usb coi trên tv 42' chất lượng như nhau, hình rõ nét+ âm thanh hay, để add sub vào phim như thế thì làm sao các bác????

zjalan9

1. Bạn có thể dùng phần mềm 3dp. Nó có cả online lẫn offline tuỳ bạn lựa chọn

2. Cái này mình cũng ít ghi đĩa dvd nên cũng không hiểu nhiều lắm. Mình chỉ dùng nero 6 thôi nhẹ và tiện

3. Ph ần mềm add sub thì bạn có thể dùng Aegisub cũng được thấy tất cả người bảo đơn giản dễ dùng

Ý kiến của mình. Mong là giúp được bạn phần nào

nguyen.bbi98

1. Bạn có thể dùng phần mềm 3dp. Nó có cả online lẫn offline tuỳ bạn lựa chọn

2. Cái này mình cũng ít ghi đĩa dvd nên cũng không hiểu nhiều lắm. Mình chỉ dùng nero 6 thôi nhẹ và tiện

3. Ph ần mềm add sub thì bạn có thể dùng Aegisub cũng được thấy tất cả người bảo đơn giản dễ dùng

Ý kiến của mình. Mong là giúp được bạn phần nào hình như Aegisub bác giới thiệu là để làm sub mà, dù sao cũng thank bác vì cũng đang muốn tập làm sub

cho mình hỏi Driver Easy và Driver Genius Professional Edition 11 thì cái nào hơn ???

tiện thể có bác nào ghé qua biết cách add sub mà được như miêu tả ở #9 thì chỉ với hén

Các chủ đề có liên quan khác