Tình hình là khi em để đĩa HirentBoot 15 vào ổ đĩa của con laptop, em vào tới phần Nornt Ghost (Normal) thì xuất hiện dòng "Creating 64bm ram ...." như ảnh và em không thể vào chuong trinh ghost để ghost file nó cứ đúng im thế lun. Nhưng khi de vao máy tính đẻ bàn dia HB thì vào chuong trinh ghost bình thuong. Bac nao biết cách khắc phục không chỉ em với ! Giúp help

Còn 1 vấn đề nữa mong các bạn chỉ giúp em 1 phát lun nha. Khi e de dia winxp vào con laptop de cai winxp (hien tai em xai win7) sau khi đọc đĩa xong tới phần Setup Window... nó không vào bên trong đẻ cài như bình thường mà tự nhiên nó xuất hiện màn hính xanh lè với các dòng chữ trắng.Bac nao biết cach sua chua xin chỉ e voi . Thanks

Link ảnh :

Jordon

mediafire.com/?br9conooel8e4

Nếu bạn không gấp thì dùng thử file này Hiren 15.1 tích hợp mấy tools cũ về dùng xem ok ko. Chứ cái trên báo driver có vấn đề.

Vấn đề vào windows mini bị hiện màn hình màu xanh chữ trắng (dump rồi) có thể file bị lỗi hay không tương KẾT máy bạn.

doanh_vytrong

Nếu bạn không gấp thì dùng thử file này Hiren 15.1 tích hợp mấy tools cũ về dùng xem ok ko. Chứ cái trên báo driver có vấn đề.

Vấn đề vào windows mini bị hiện màn hình màu xanh chữ trắng (dump rồi) có thể file bị lỗi hay không tương KẾT máy bạn. Cái HB 15 mình mua chứ mình không tự làm , báo driver có vấn đề là do máy laptop của mình ak' hả bạn.

Còn vấn đề vào windows hok phai vào windows mini bạn ak , mình nói là cài lại winxp lun đẻ đĩa vào nó doc xong tới phần setup window nó lại báo màn hình xanh chữ tráng ak.

Montrell

nếu cài windows XP bị màn hình xanh do đĩa XP đó không tích hợp driver Sata rồi, kêu ng bán đĩa đưa bạn đĩa cài XP có tích hợp sata mới được. Trên diễn đàn có mấy cái XP sata đó.

Link XP SP3 bạn download thử xem

mediafire.com/#75llpdzyb7hsh

nhocbin13579

Um Thanks ban nhe! Mà bạn ơi cái vấn đề không vào được ghót đó , nếu mình xài HB cũ hơn 15 như la 11 12 ak vậy có thể vào ghost

được không bạn?

thinhle1712

Um Thanks ban nhe! Mà bạn ơi cái vấn đề không vào được ghót đó , nếu mình xài HB cũ hơn 15 như la 11 12 ak vậy có thể vào ghost

được không bạn? cái ghost kia không vào được có thể file hiren bạn mua ngoài tiệm thiếu hay lỗi gì rồi. Nếu bạn bít burn đĩa hay làm USB boot thì download Hiren boot mình up lúc nãi về test xem được ko

meocon_9x1995

-ghost vô \HBCD\Programs\Files rồi tìm thử có file ghost.7z không ,không thì đó là nguyên nhân (thực ra từ bản 12.* trở đi hirent's boot vừa không còn bỏ ghost vào nữa rồi).

-boot không được thì cài từ hirent's boot không có gì phải lo ,còn màn hình xanh không thì không biết nhưng check sata coi có cài full chưa ,rồi tính tiếp

Các chủ đề có liên quan khác