xshiro_kut3x

nhà mình cóa 4 máy tính ( 2 bàn , 2 laptop ) lúc trc' khi chưa bắt wifi thì laptop mình xài mạng dây vẫn bt` , khi mua cục phát wifi về r` thì laptop mình không xài mạng dây nữa mới xài wifi , lúc đóa mới lấy dây mạng cắm vào máy tính bàn của mình để xài thêm , nhưng khi cắm vào thì mặc dù máy tính báo là mạng vừa nhận được , modum sáng đèn ở đường dây mình cắm vào lun , nhưng lướt web không được , lên YH cũng k được , mình vừa kiểm tra dây mạng , modum và CPU tất cả thứ hoàn toàn bình thường , đem CPU ra chỗ ng` qen sửa thì máy vào mạng lại được nhưng khi đem về nhà thì lại vào mạng không được , trog khi đóa 1 máy bàn và 1 laptop còn lại xài mạng dây bình thường k vấn đề zì , laptop e xài wifi cũng bình thường chỉ riêng máy bàn e xài mạng dây là vào mạng không được , nếu bj zờ e mua cục USB wifi về gắm vào máy bàn thì cóa vào mạng được hay lại bị như tình trạng e vừa kể trên , mấy pro nào biết chỉ zúp e với

phuonglinh1411

nói thật bạn viết lủng củng quá, m đọc mà không hiểu gì luôn.

có lẽ b chỉ nên nói vấn đề chính cần tư vấn ra thôi không cần giải KẾT nhiều làm rối. viết chấm câu , xuống dòng cho rõ.

chắc kiểu chat chit nhiều nên quen rồi.

là m lũy ý không fải dạy đời b nhá.

gia_bang

Mình cũng không hiểu luôn

Bạn đặt vấn đề lại nhé!

Mọi người sẽ giúp bạn!

có thể là do máy tính của bạn cũ rùi... dùng chuẩn cáp mạng khác đó...hồi trước mình cũng bị... hình như bấm chéo hay bấm thẳng gì gì đó

namviet_navico

mình vừa lấy card mạng khác gắn vào máy , và cắm lại dây vẫn k được , làm tất cả thứ hoàn toàn k vào mạng được , chỉ còn cách zờ là mua USB wifi gắn vào nhưng mình sợ là lại vào mạng k được , e vừa cố gắng trình bày dễ hỉu nhất r` cóa lẽ trường hợp e rắc rối qá nên tất cả ng` k hỉu

Các chủ đề có liên quan khác