berua.bega

Bước 1:

Bạn hãy đặt tập tin nén và tập tin dạng GIF vào chung 1 folder. Ở đây ta chọn folder ThucHanh ở ổ C. ChọnStart, Run (hay phím Windows+R). Gõ vào cmd (1). Khi vào Command Prompt, hãy gõ cd C:\ThucHanh (2).
Bước 2:

Ta sẽ sử dụng tham số /B của lệnh copy trong Command Prompt để thực hiện giấu tập tin mật. Giả sử tập tin GIF có tên là HinhAnh.gif, và tập tin nén có tên là TuLieu.rar (trong đó chứa tập tin TuLieu.doc), tập tin kết quả (gồm hình ảnh và tập tin nén) có tên là HinhAnhMoi.gif. Câu lệnh thực hiện như sau:
copy /B HinhAnh.gif + TuLieu.rar HinhAnhMoi.gif
Bước 3:

Bạn vào Windows Explorer, sẽ thấy trong folder ThucHanh có thêm 1 tập tin là HinhAnhMoi.gif. Nhấp phải chuột vào tập tin này chọn Open With, và mở bằng WinRar .
Bước 4:

Trong cửa sổ WinRar, bạn sẽ thấy nội dung trong tập tin nén bí mật (an ninh) lúc đầu, ở đây là TuLieu.doc . Rất đơn giản và tiện dụng, đúng không nào!

Kitten_Chubby

Ủng hộ cậu nè, mấy cái nào hay hay sẻ chia anh em nữa nhé Thank bác. Lang thang mà có gì được là mang về forum hết. HiHi

arc_tv77

có thể giấu những file video cỡ lớn được không nhỉ?? Bác thử là biết ngày í mà. Hi Hi

Các chủ đề có liên quan khác