sorryilove_you

- Lúc ký hợp đồng,nó yêu cầu nộp cho nó 1 sổ Hộ Khẩu và CMND (đều là bản phôt), em có lấy sổ Hộ Khẩu và CMND e lượm được của ai đó lấy đưa cho nó, và giả chữ ký là người mang tên CMND đó, thì giờ nó sẽ không thể nào bắt e đền tiền 11tr được đúng không các bạn ^^.

Troll vậy bạn . . . )

cua_pnl

haiz........đọc mà thấy bực mình.....hình như dạo này nhà mạng của VN làm ăn hơi mất uy tín thì phài

Teithi

Troll la sao cac bac.neu nhu the no se kien nguoi ky hop dog dua tren cnmnd photo.ma photo thi dau co cong chung

Ferguson

Theo mình thì bạn nên kiểm tra kỹ xem mạng có dc như yêu cầu trong hợp đồng không? Nếu không được thì kiện nhà cung cấp mạng đê. Sợ gì.

no_mi172

Troll la sao cac bac.neu nhu the no se kien nguoi ky hop dog dua tren cnmnd photo.ma photo thi dau co cong chung photo k0 có công chứng thì kiện gì được

photo k0 có công chứng thì kiện gì được Đúng rồi bác,vì thằng nhân viên tham ăn lắm, nó đưa cho mình tờ hợp đồng kêu điền vào, rồi lấy CMND vs Sổ HK của ai cũng được, nên mình ra tiệm photo xin của người ta 2 cái đó về đưa cho nó,bởi dậy nếu giờ nó bắt đền thì cũng không thể bắt đền được vì giấy tờ phải có công chứng, bản photo đó đâu có giá trị đâu,giờ mình không quan tâm mạng đó có tốt hay không nữa, vì mình đang xài FPT,cái CMC bị chặn ghét rút dây ra cất luôn

Curney

Lúc ký hợp đồng,nó yêu cầu nộp cho nó 1 sổ Hộ Khẩu và CMND (đều là bản phôt), em có lấy sổ Hộ Khẩu và CMND e lượm được của ai đó lấy đưa cho nó, và giả chữ ký là người mang tên CMND đó, thì giờ nó sẽ không thể nào bắt e đền tiền 11tr được đúng không các bạn ^^.

mình đang chỉ quan tâm cái này thôi, còn các khoảng hợp đồng thì đương nhiên bất lợi về phía người tiêu dùng rồi , ý của mình là khi ký hợp đồng tất cả bao gốm : CMND,Sổ HK,chữ ký đều mang tên của 1 ng lạ... và nếu như nó bắt nộp ~11tr đền bù thì có phải là bắt đền người có CMND trong đó hk, và ng đó thì mình chả biết là ai vì bản photo mà,đâu phải CMND của mình đâu mà mình sợ, với lại là. Nếu như nó bắt người đó đóng phạt, người đó họ photo mấy cái đó ở tiệm photo,họ không biết gì thì làm sao có quyền bắt họ đóng phạt được

caocao

Tuy CMND va HK của người khác nhưng PL không đòi nguười đó ra đâu bạn à! Ngta xác minh đầy đủ chứ, và bạn yên tâm sẽ được làm chuyện với PL chứ không phải người trong CMND đâu

luubichtram1993

photo k0 có công chứng thì kiện gì được Công chứng hay không công chứng thì nó vẫn thế...bạn kia vẫn cầm bản gốc đấy thôi

Avner

Tuy CMND va HK của người khác nhưng PL không đòi nguười đó ra đâu bạn à! Ngta xác minh đầy đủ chứ, và bạn yên tâm sẽ được làm chuyện với PL chứ không phải người trong CMND đâu xưa nay chuyện đòi tiền dịch vụ, PL can thiệp vào thì hơi khó ...chắc chắn là đơn vị kiện sẽ mất ối tiền kiện hơn tiền mình nợ cước...vì thế mất nhiều tiền lắm thì nó mới đưa lên PL

Các chủ đề có liên quan khác