Em và 1 người bạn vừa kết bạn trên Facebook, từng nói chuyện qua facebook và tags vào ảnh bình thường...Nhưng không hỉu sao tự nhiên gần đây em và người đó không thể "thấy nhau". Em không thể "nhắc" người đó trong các comment, không thể tags vào ảnh. Facebook cũng không hiện thông báo khi em hay người đó Comment, Like, or đăng 1 bài viết.

Em vừa thử dùng link trực tiếp vào tường nhà người đó thì có thông báo "KHÔNG TÌM THẤY TRANG", nhưng khi khi em logout khỏi nick Facebook thì vào dc trang của người đó bình thường....

Nhà em dùng mạng VNPT, e kết nối Facebook = cách can thiệp file HOST. Em vừa thử dùng 1 nick Facebook khác, onl = máy em tại nhà thì vào dc Facebook bình thường.

Theo e nghĩ là người đó vô tình chặn em, nhưng e hỏi thì người đó bảo không có, vì người đó cũng không thể thấy em, or tags e...

Mọi người có ai bị vấn đề này như em không ạh, có ai biết cách khắc phục không.

disomvet0i

Có 2 trường hợp :

1. Bạn kia vừa chặn bạn( Bạn sẽ không thấy bất cứ comment,...bất cứ cái gì của người đó nữa )

2. User của bạn kia vừa bị block ( Mình nghĩ không phải vì nếu bị block thì vẫn hiện tên nick màu đen )

Các chủ đề có liên quan khác