vitcoiyeu

em mới mua cái thùng ibm case nằm mà sao thấy nó cùi bắp quá các anh ơi, xem video mà nó cứ giật tít, cpu thì cứ 100% , e tưởng do windows nhưng mà cài đi cài lại nhiều rồi nhưng vẫn thế, bất lực thật, các bác có biết nó bệnh gì không hay là dòng này nó chỉ chạy được vậy thôi... cảm ơn các bác vnz trước ạ

cho e hỏi thêm 1 câu nữa là 2,2 ghz với 2,4ghz

có chênh lệch nhiều không? chắc mai e thay thử chứ cpu socket 478 2,8ghz 3.0ghz bus 400 khó tìm kinh khủng bỏ mấy con bus 533 im re không hiện tượng gì cả

Bearach

máy này thường dùng để bắn half life với đế chế cách đây tầm 7 8 năm trước rùi nhé bạn, sao bạn lại mua lại pc này làm gì, thay đi thôi

hung_hn

Dùng vài cái giải phân mảnh như Diskeeper xem có cải thiện được gì thêm không

Thằng nào nó bán được cho bác thớt cái máy đó thì nó mừng hết lớn rồi!

Sao trước khi mua không nhờ tất cả người tư vấn máy cho! cùng kiệt giàu gì cũng có mức hết!

bạn mới mua máy sao không hỏi anh em trên đây trước ta? cấu hình đó mình mua cách đây 3,5 năm đó, mà giờ mama mình vẫn dùng ở nhà kìa

máy bàn nhà mình chắc cũng tương đương máy bạn về con CPU đó, P4 2,8Ghz mà nó socket 775, RAM thì 2 GB, card cùi GF 210 hà. nói chung là windows 7 chạy ổn, xem clip thì HD thui hà, full HD thì tiếng với hình nó loạn xà ngầu. hihi

landang0810

Máy này cấu hình yếu so với mức dùng hiện nay rồi. Linh kiện máy đó gần như không còn nữa nên nâng cấp cũng là điều khó khăn. Nhưng AOE vẫn được, thế là ok nhỉ

baby_cuaai23

thêm ram cho em nó và gắn cái card màn hình vào thì may ra mạnh hơn xí chứ giờ sài pentum 4 đuối lắm!

gnuh_gnauq

Ai mà bán được cho bạn cái máy này chắc người ta mừng lắm ra tiệm đồ cũ kiếm thêm thanh RAM 512 với cái card đồ họa AGP tầm Geforce 6600 hay Radeon 9600 về chạy thì hơn, nâng Chip lên 2,4Ghz không cải thiện được gì nhiều đâu. Nhưng chưa chắc Main vừa có khe mà cắm mà tìm được đồ để mua cũng khó cơ

diep_1809

cái main này chỉ chạy được 256 ram thôi mấy a ơi, 2 khe 512 là max rồi, cpu thì chỉ chạy được bus 400, chạy 533 không được. nói chung là khổ e rồi

haivan13_6

sax, máy này bạn mua bao nhiu thế??? Sao ban đầu không thử mua 1 con Dell đi, ra Phong Vũ ấy, cũng có vài con giá rẻ giá được lắm, vd như mình đang xài Dell Optiplex 755 này, hơn 5tr RAM 2GB, card on 384MB, core 2 duo CPU E6750 2.67GHz, cấu hình tàm tạm thui

Miss_ya

cái này chỉ để AoE thôi, bjo mua máy này thì phí $, mua con core 2, hay duo ngon hơn 1 chút cũng có hơn mấy $ đâu

memory_forever

cái main này chỉ chạy được 256 ram thôi mấy a ơi, 2 khe 512 là max rồi, cpu thì chỉ chạy được bus 400, chạy 533 không được. nói chung là khổ e rồi Bạn lựa 2 thanh 512 cùng bus là gắn được.

ablyboy

Mua máy mới ngon hơn đấy! Gắn thêm Ram cũng chả hơn nhiêu đâu còn phí tiền nữa!

Hồi đó tui xài máy thứ này 8 năm rồi nên biết!

Các chủ đề có liên quan khác