sáng nay e vào máy thì phát hiện có 3 ổ bị mất với tổng dung lượng là 127,96 gb

Đây là hình e xem trong Device Manager

trước khi máy bị thế này, e kh0 hề cài phần mềm lạ vào máy ( à có cài cái Cờ rôm, nhưng chắc k0 phải nó, vì cài xong e vào xem My computer thì thấy mất rồi )

Bạn e có chỉ dẫn là phân vùng rồi cài lại windows hay ghost, nhưng như thế lại mất dữ liệu ở máy ổ đó , toàn dữ liệu quan trọng cả

ai biết cách fix giúp e với

Hôm nay có dùng cách của bạn @bann11f : save dữ liệu trong ổ bị mất vào ổ usb thì nó bị : The archive is unknown either or damaged.

trước khi bị mất thì dữ liệu đó vãn bình thường

tuanvuanhus

Nếu không hề phân vùng hay làm gì thì dữ liệu nó cũng nằm đó. hok mất đi đâu cả, bạn yên tâm . Nguyên nhân của lỗi này là do phân vùng ổ cứng bị lỗi và windows 7 nhận sai về phân vùng đó.

Còn về lấy lại có nhiều cách, mình chỉ bạn cách đơn giản nhất. Nhưng phải có 1 USB hay 1 ổ cứng rời khác, sau khi lấy lại thì copy ra. chứ không thể copy đè lên đó được nha.

Bạn dùng chương trình Getdata Recovery my file ( ), chọn chức năng scan driver. Chờ scan xong thì copy lại dữ liệu sang nơi khác như mình vừa nói. Lưu ý là mặc dù bạn dùng chương trình đó, nhưng thực sự nó không phải là phục hồi dữ liệu, dữ liệu trên đĩa nó vẫn nằm ở đó, nhưng windows không thấy được và chương trình này lấy ra thôi. Do đó dữ liệu vẫn bình thường không lỗi như dữ liệu phục hồi.

Ngoài ra bạn có thể dùng Find and Mount partion, Acronis disk director suite 11 hay Ubuntu, windows portable vẫn có thể lấy lại bình thường.

Chúc vui.

malunmalun

Vào mini xp xem còn không bạn lúc vào windows minixp nó có báo lỗi k0 tìm thấy đĩa gì đó

vào my computer trong mini xp cũng chỉ thấy ổ C

Nếu không hề phân vùng hay làm gì thì dữ liệu nó cũng nằm đó. hok mất đi đâu cả, bạn yên tâm . Nguyên nhân của lỗi này là do phân vùng ổ cứng bị lỗi và windows 7 nhận sai về phân vùng đó.

Còn về lấy lại có nhiều cách, mình chỉ bạn cách đơn giản nhất. Nhưng phải có 1 USB hay 1 ổ cứng rời khác, sau khi lấy lại thì copy ra. chứ không thể copy đè lên đó được nha.

Bạn dùng chương trình Getdata Recovery my file (Đính kèm), chọn chức năng scan driver. Chờ scan xong thì copy lại dữ liệu sang nơi khác như mình vừa nói. Lưu ý là mặc dù bạn dùng chương trình đó, nhưng thực sự nó không phải là phục hồi dữ liệu, dữ liệu trên đĩa nó vẫn nằm ở đó, nhưng windows không thấy được và chương trình này lấy ra thôi. Do đó dữ liệu vẫn bình thường không lỗi như dữ liệu phục hồi.

Ngoài ra bạn có thể dùng Find and Mount partion, Acronis disk director suite 11 hay Ubuntu, windows portable vẫn có thể lấy lại bình thường.

Chúc vui. Thế là quét xong sau đó copy dữ liệu quét đuọc ra usb hay ổ cứng di động

thế dữ liệu copy ra dùng được k0 bạn

sau đso thì làm thế nào để khôi phục ổ đĩa đó

à, chỉ dẫn thêm cách sử dụng ubunt giải quyết luôn vs

kihugvu

Thế là quét xong sau đó copy dữ liệu quét đuọc ra usb hay ổ cứng di động

thế dữ liệu copy ra dùng được k0 bạn

sau đso thì làm thế nào để khôi phục ổ đĩa đó

à, chỉ dẫn thêm cách sử dụng ubunt giải quyết luôn vs Mình gặp lỗi này nhiều rùi, hok phải là khôi phục mà là lấy dữ liệu ra thôi. Nên dùng được 100% (còn dữ liệu phục hồi thì hầu hết bị lỗi)

Phần mềm đó trực quan, dễ dùng lắm. Còn dùng Ubuntu thì cũng vậy thôi, nhưng nó có thể mount được phân vùng mà windows hok thấy , cách này đơn giản hơn.

À, Còn phân vùng đó sau khi lấy lại dữ liệu thì format lại bình thường nha bạn.

Cace

Hôm bữa mình cũng thử hide ổ đĩa bằng acronis, nó cũng không hiện trong computer, cậu thử lấy đĩa hiren boot rồi làm xem nó có trong đó không

babylovemimy

bạn thử dùng đĩa hiren boot và dùng chức năng TEST DICSK xem sao nha...cách dùng tìm trên mạng...mình vừa từng mất cả 2 ổ với dung lượng 300GB nhưng vẫn khôi phục được,ca này của bạn chắc không khó đâu..

bit_no1s

hiren thì cũng k0 thấy nha bạn @themeobaba

để thử cách mấy bác trên
mai đi mượn mấy cái usb về

Bạn dùng chương trình Getdata Recovery my file ( ), chọn chức năng scan driver. Chờ scan xong thì copy lại dữ liệu sang nơi khác như mình vừa nói. Lưu ý là mặc dù bạn dùng chương trình đó, nhưng thực sự nó không phải là phục hồi dữ liệu, dữ liệu trên đĩa nó vẫn nằm ở đó, nhưng windows không thấy được và chương trình này lấy ra thôi. Do đó dữ liệu vẫn bình thường không lỗi như dữ liệu phục hồi.

Chúc vui. à quên hỏi

Cài trực tiếp vào máy hay là vào hiren rồi cài và quét

à quên hỏi

Cài trực tiếp vào máy hay là vào hiren rồi cài và quét File đính kèm đó bạn à, download rùi làm trên windows nha bạn.

Chúc thành công

nguyen200796

File đính kèm đó bạn à, download rùi làm trên windows nha bạn.

Chúc thành công hỏi câu nữa vs

sao cái 129,96 g đó là Free Space nhỉ

mình nhớ vừa dùng hết gần 127 gb rồi mà

batum99

hỏi câu nữa vs

sao cái 129,96 g đó là Free Space nhỉ

mình nhớ vừa dùng hết gần 127 gb rồi mà Đã nói windows 7 nó hiểu sai mà bạn , cái đó nhìn trong Disk Management chứ hok phải Explorer nha bạn. Nên hok phải free đâu.

Đã nói windows 7 nó hiểu sai mà bạn , cái đó nhìn trong Disk Management chứ hok phải Explorer nha bạn. Nên hok phải free đâu. có yahoo k0 cậu

ra yahoo tớ hỏi rõ hơn với, còn nhiều thứ vs phần mềm Getdata đó quá

nick tớ : foxpit94

k4kt2_sonadezi

Bạn dùng công cụ Acronis-Disk-Director-Suite-11. Sau khi download, giải nén, cài đặt (cần kết nối mạng). Bạn mở chương trình lên ngay trong Win.

- Việc đầu tiên bạn cần làm là chọn Free Space, chọn Change Letter, chọn kí tự để đặt tên cho Partition (nếu trước đây là partition D thì giờ bạn chọn tên khác, G chẳng hạn), OK.

- Sau khi Acronis gán tên cho ổ đĩa xong, bạn hãy chọn tiếp Browser files. Nếu Acronis mở ra các folder và file trong partition vừa được... trả lại tên cho em thì xin chúc mừng bạn. Bạn có thể vào My Computer (hay Disk Manager) để xem.

- Nếu không được thì sẽ dùng đến liều thuốc kế tiếp. Sự điều trị sẽ còn theo phác đồ

Link download acronis-disk-director-suite-11-home-11-0-216.zip:

Te_Dien

Bạn dùng công cụ Acronis-Disk-Director-Suite-11. Sau khi download, giải nén, cài đặt (cần kết nối mạng). Bạn mở chương trình lên ngay trong Win.

- Việc đầu tiên bạn cần làm là chọn Free Space, chọn Change Letter, chọn kí tự để đặt tên cho Partition (nếu trước đây là partition D thì giờ bạn chọn tên khác, G chẳng hạn), OK.

- Sau khi Acronis gán tên cho ổ đĩa xong, bạn hãy chọn tiếp Browser files. Nếu Acronis mở ra các folder và file trong partition vừa được... trả lại tên cho em thì xin chúc mừng bạn. Bạn có thể vào My Computer (hay Disk Manager) để xem.

- Nếu không được thì sẽ dùng đến liều thuốc kế tiếp. Sự điều trị sẽ còn theo phác đồ

Link download acronis-disk-director-suite-11-home-11-0-216.zip:
để làm thử

tks bạn :x

hoang_du_88

Vào thì được cái này

CÓ cẩn Chuột phải --> Initalize k0 bạn mà như vậy ảnh hưởng gì tới dữ liệu k0

Morris

Không làm gì trong các phân vùng bị mất thì nó không mất.

Cài vào phân vùng khác thì không ảnh hưởng gì cả !

Cứ bình tĩnh mà giải quyết, đừng ghi thêm vào phân vùng đang phục hồi.

Tốt nhất nên dùng USB hay CD có thành phần cứu hộ mà các bạn trên vừa viết sẽ tốt hơn.

Không làm gì trong các phân vùng bị mất thì nó không mất.

Cài vào phân vùng khác thì không ảnh hưởng gì cả !

Cứ bình tĩnh mà giải quyết, đừng ghi thêm vào phân vùng đang phục hồi.

Tốt nhất nên dùng USB hay CD có thành phần cứu hộ mà các bạn trên vừa viết sẽ tốt hơn. giúp e máy vấn đề phụ của mấy phần mềm của mấy pác trên kia của mấy mấy bài post e vừa post trên đso vs

cvtam2003

Mình muốn biết là sau khi bạn vừa gán tên cho ổ đĩa, vào My Computer hay Disk manager thì tình trạng tiếp theo của nó là như thế nào?

Các chủ đề có liên quan khác