các bạn cho e hỏi tại sao e ghi đĩa đuôi Mp4 mà đầu vi tính 7 số không chạy được là sao. lúc ghi đĩa cần cho thêm file gì không. mong các bạn chỉ giáo giùm e

lop05c1

máy tính đọc dc không bạn đọc được bình thường mà nhưng cho vào đầu đĩa thì không được

hoadongnoi279

vậy là ghi kiểu data rồi. ghi lại kiểu image nha bác chỉ e rõ đi. e chưa làm bao giờ. làm lần đầu mà không chạy được hihi

nguyenreport

chọn burn iso image nha.

mà cho chắc dùng nero nha. cái đó không biết burn video được không nhưng e không dow được nero. dow về cài không có được

Sterling

dùng nero đi bạn ,đổi đuôi sang mpge ghi data là đầu đỉa dvd đọc được.chúc bạn thành công. được oy. em sẽ thử cho bằng được. hihi. có 10k 1 đĩa tráng thôi mà. làm cho biết. mà bác chỉ cho e các bước làm đi. thank bác

kun.nolove_76

được oy. em sẽ thử cho bằng được. hihi. có 10k 1 đĩa tráng thôi mà. làm cho biết. mà bác chỉ cho e các bước làm đi. thank bác mời bạn ghi đĩa DVD video với topic sau

nhukong

Theo kinh nghiệm cùi bắp của mình thì như sau:

- Bước 1: chuẩn bị công cụ bao gồm file video cần ghi, đĩa DVD trắng, Phần mềm Ghi video ( mình thường xài Nero vì dễ xài và tốt), thêm 1 phần mềm converd video.

- Bước 2: Converd Video cho nó đúng với độ phân giải mà màn hình xem có hổ trợ.

Đầu tiên bạn phải xem file video của bạn độ phân giải có phù hợp với màn hình TIVI hay ko. Một số trường hợp file Video có độ phân giải quá cao TV trong khi màn hình không hổ trợ nổi, ví dụ màn hình tivi kiểu 4:3 củ khi ghi đĩa CD thì 480x360 sẽ không hiển thị được.

Sau khi xác định độ phân giải xong bạn converd video ra 1 file video khác có đuôi là AVI. đây là chuẩn video cho chất lượng tốt nhất.

- Bước 3: Ghi đĩa được rồi.

Cho đĩa trắng vào ổ ghi

Sử dụng phần mềm NERO để ghi. Có 2 cách ghi:

Cách thứ nhất ghi theo kiểu DATA: Mở Nero lên chọn- > DATA DVD rồi add file video vào sau đó nhấn nút Burn rồi ngồi đợi.

Ghi kiều này thì trong dĩa DVD sau khi ghi xong chỉ có 1 file duy nhất là file video mà bạn add vào.

Cách ghi này có ưu điểm là giữ nguyên đúng chất lượng file video gốc. Nhược điểm các đầu đĩa dân dụng mới sau này mới đọc dược còn các đầu đĩa củ sẽ không đọc được.

Cách ghi thứ 2 là chọn Video DVD rồi Add file video vào sau đó diền các thông tin lặc vặt vào rồi nhấn Burn là xong. Cách ghi này thì có ưu điểm là đầu đĩa nào củng đọc được và không cần Converd lại video như ban đầu vừa nói vì khi ghi Nẻo sẽ tự converd lại theo chuẩn phù hợp DVD mà mình vừa chọn.

Nhược điểm: chất lượng độ phân giải sẽ bị giảm.

Chúc bạn thành công!

luuly_maunho

nếu ghi dvd chất lượng thì bạn dùng convertXto DVD

path:

Các chủ đề có liên quan khác