1. làm sao mấy người ngoài tiệm có đĩa dạng HD được ?

2. sao em có video HD (MP4) mà em ghi ra đĩa không có tiếng?

3. em vừa đỗi đuôi MP4 thành VOV (Format Factory) nhưng hình thì không còn thành HD nữa nó cứ mờ mờ?

4. hồi trước dùng ashampoo burning studio để ghi đĩa nhưng em mới chuyển sang nero ( 11 full ) nhưng chưa ghi lần nào cho em hỏi là ghi = nero có nhiều dạng file để lựa chọn không ? và ghi đĩa với file MP4 có mất tiếng không ? co người nói với em rằng do bit rate cuả âm thanh quá cao vậy phải làm sao chỉnh cho vửa ? người đó nói với em chỉnh tầm 2k5 nhưng em chẳn biết chỉnh làm sao?

Mong các pro về lĩnh vực này chỉ giáo tận tình với ạ vì để cuối năm nay làm cái đĩa kỷ niệm cho lớp

apolloofsun174

1. muốn đĩa có dạng hd thì phim tải về phải ở dạng hd vừa , như hd480p, hd720p, hd1080p hay cũng có thể ở dạng rip hay mkv tuỳ nhu cầu.

2. ghi ra đĩa không có tiếng thì có thể trong quá trình bủn hay convert bị lỗi, cái này thì bạn xem lại xem

3. muốn đĩa có chất lượng cao thì convert sang dạng .avi nha bạn

4. hỏi bằng thừa nero là ông anh cả trong làng ghi đĩa vậy nên mấy cái này miễn bàn. Còn chỉnh bitrate thì mình chưa chỉnh bao h cũng chẳng bao h cần thay đổi cả. Với cả chỉnh bitrate mình nghĩ chỉ có ở nhạc mp3 thôi

keobong_hp2012

1. Làm sao mấy người ngoài tiệm có đĩa dạng HD được?

Muốn có đĩa HD thì phải có file gốc HD và phải biết cách chuyển, ghi.

2. Sao em có video HD (MP4) mà em ghi ra đĩa không có tiếng?

Có đúng là file HD? Chuyện không có tiếng là kết quả của quá trình chuyển đổi chưa đúng.

3. Em vừa đỗi đuôi MP4 thành VOB (Format Factory) nhưng hình thì không còn thành HD nữa nó cứ mờ mờ?

Kết quả của chuyện chuyển sang DVD từ file kém chất lượng (độ phân giải quá thấp). Cũng không loại trừ chuyện chỉnh không đúng trong quá trình convert.

4. Mong các pro về lĩnh vực này chỉ giáo tận tình với ạ vì để cuối năm nay làm cái đĩa kỷ niệm cho lớp

Nếu bạn không có file video chất lượng cao thì tốt nhất nên ghi thành VCD. Dùng Nero để ghi đĩa lại dễ hơn convert bằng phần mềm rồi tự ghi lại.

Chỉ cho bạn thì mình không ngại nhưng biết bắt đầu từ đâu! Tốt nhất bạn nên tìm trên GG với từ khóa "Cách ghi đĩa DVD bằng Nero". Bạn cũng nên tìm thêm "HD video là gì?".

lu_lu.0nljn3

Có đúng là file HD? Chuyện không có tiếng là kết quả của quá trình chuyển đổi chưa đúng.

3. Em vừa đỗi đuôi MP4 thành VOB (Format Factory) nhưng hình thì không còn thành HD nữa nó cứ mờ mờ?

Kết quả của chuyện chuyển sang DVD từ file kém chất lượng (độ phân giải quá thấp). Cũng không loại trừ chuyện chỉnh không đúng trong quá trình convert.

4. Mong các pro về lĩnh vực này chỉ giáo tận tình với ạ vì để cuối năm nay làm cái đĩa kỷ niệm cho lớp

Nếu bạn không có file video chất lượng cao thì tốt nhất nên ghi thành VCD. Dùng Nero để ghi đĩa lại dễ hơn convert bằng phần mềm rồi tự ghi lại.

Chỉ cho bạn thì mình không ngại nhưng biết bắt đầu từ đâu! Tốt nhất bạn nên tìm trên GG với từ khóa "Cách ghi đĩa DVD bằng Nero". Bạn cũng nên tìm thêm "HD video là gì?". 1. file này thì từ proshow production xuất ra HD 1080p

2. khi add sub vào ( = Phần mềm megui) nó chuyển thành mp4 nhưng vẫn còn HD

3. như ở trên biết về Phần mềm megui thì chỉ em chỉnh với kiếm trên mạng rắc rối mà nó cứ lòng vòng khó hiểu quá.

1. muốn đĩa có dạng hd thì phim tải về phải ở dạng hd vừa , như hd480p, hd720p, hd1080p hay cũng có thể ở dạng rip hay mkv tuỳ nhu cầu.

2. ghi ra đĩa không có tiếng thì có thể trong quá trình bủn hay convert bị lỗi, cái này thì bạn xem lại xem

3. muốn đĩa có chất lượng cao thì convert sang dạng .avi nha bạn

4. hỏi bằng thừa nero là ông anh cả trong làng ghi đĩa vậy nên mấy cái này miễn bàn. Còn chỉnh bitrate thì mình chưa chỉnh bao h cũng chẳng bao h cần thay đổi cả. Với cả chỉnh bitrate mình nghĩ chỉ có ở nhạc mp3 thôi 2. hồi đó dùngashampoo burning studio để ghi nên không biết có bị lỗi hay không nữa ( gặp ngu tiếng anh thì cũng potay)

3. tại vì khi addsub thì nó tự chuyển sang MP4 nó chỉ có 3 đuôi để lựa chọn thôi mà đuôi MP4 là tốt nhất trong đó, để convert sang avi thử vừa rùi hỏi tiếp

1. file này thì từ proshow production xuất ra HD 1080p

2. khi add sub vào ( = Phần mềm megui) nó chuyển thành mp4 nhưng vẫn còn HD

3. như ở trên biết về Phần mềm megui thì chỉ em chỉnh với kiếm trên mạng rắc rối mà nó cứ lòng vòng khó hiểu quá.

2. hồi đó dùngashampoo burning studio để ghi nên không biết có bị lỗi hay không nữa ( gặp ngu tiếng anh thì cũng potay)

3. tại vì khi addsub thì nó tự chuyển sang MP4 nó chỉ có 3 đuôi để lựa chọn thôi mà đuôi MP4 là tốt nhất trong đó, để convert sang avi thử vừa rùi hỏi tiếp thứ nhất file đầu vào phải là hd 1080p vừa thì khi convert xong nó mới ra hd 1080p dc, cái này bạn nên xem lại nguồn xem có phải hd 1080p không đã, chỉ convert dc từ định dạng tốt hớn xuống kém hơn thôi còn ngược lại thì không dc

2. mới dùng thì nên xài total video converter cho dễ chứ ai sài megui

3. megui là phần mềm encode chuyên dụng nên khó sử dụng là phải thôi

khuyên bạn nên sài total video converter cho chuyện convert cũng như add sub

phat_tien

thứ nhất file đầu vào phải là hd 1080p vừa thì khi convert xong nó mới ra hd 1080p dc, cái này bạn nên xem lại nguồn xem có phải hd 1080p không đã, chỉ convert dc từ định dạng tốt hớn xuống kém hơn thôi còn ngược lại thì không dc

2. mới dùng thì nên xài total video converter cho dễ chứ ai sài megui

3. megui là phần mềm encode chuyên dụng nên khó sử dụng là phải thôi

khuyên bạn nên sài total video converter cho chuyện convert cũng như add sub em xài megui vì khi add sub có người chỉ, chỉ cần qua 4 bước là add sub được

Chỉ cho bạn thì mình không ngại nhưng biết bắt đầu từ đâu! Tốt nhất bạn nên tìm trên GG với từ khóa "Cách ghi đĩa DVD bằng Nero". Bạn cũng nên tìm thêm "HD video là gì?". Nếu muốn chuyển thành file DVD để ghi đĩa thì tốt nhất là dùng phần mềm " Corel Video studio 14" đưa file vào chạy rồi xuất ra file DVD nhưng dung lượng sẽ lớn và nhớ một điều là khi ghi ra đĩa thì file này chỉ có đầu đa năng mới đọc được, còn nếu là đầu đĩa phổ thông thì nên xuất ra file dạng Wmv nhá.

Các chủ đề có liên quan khác